Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอติ ละครธรณีนี่นี้ใครครอง เรื่องบทหน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

โลเกชั่นสวยครับ.. แต่คนฝางฝากบอกทีมงานหน่อยว่า   รถฝาง-เชียงใหม่ สีส้มครับ
รุ้ว่าเป็นบทละคร..  แต่คนฝางขอฝากบอกทีครับว่า ฉากที่ญาญ่า จะทิ้ง ณเดช ไว้ที่ร้านข้าว..   เอ่อ.. มันดูทำให้คนในพื้นที่ดูแล้งน้ำใจไปนะครับ
             ฉาก.. แม่พาลูกมาขอข้าวแล้วเจอไล่...    ชาวฝาง เขามีน้ำใจครับ มากินดูครับ ไม่มีการไล่ มีแต่การถามไถ่.. จะใส่บทอะไรใส่ไข่อะไร  คิดด้วยครับว่าทางคนในพื้นที่ เขาจะคิดยังไง มันเป็นจริงหรือปล่าว
สีสันในบทละคร ฉากพวกนี้เอาออกบ้างเถอะครับ

ผมคิดยังไงก็พูดอย่างนั้นครับ ไม่ต้องบอกผมว่า นี่มันละคร เว้ยเฮ้ย
มันเหมือนโฆษณา ผงซักฟอกยี่ห้อนึง ที่ถ่ายสถานที่ในต่างจังหวัดมา แล้วเอาคนกลางไปเฟคเป็น คนต่างจังหวัด แล้วพูดสำเนียงแปล่งๆ ฟังแล้วขัดหู   ความรู้สึกมันแบบนั้นครับ  ท้องถิ่นใครใครก็รักนะครับ   ยินดีรับคำด่า จากทุกคนครับขอบคุณครับ

จากคุณ : SayHello
เขียนเมื่อ : 30 มิ.ย. 55 10:18:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com