Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เมื่อคืนดู "ธรณีนี่นี้ใครครอง" แล้วมีใครรู้สึกมั้ยว่าคนฝางแล้งน้ำใจ ติดต่อทีมงาน

แค่อยากรู้ว่าละครมันทำให้คนดูคิดเออออไปกับละครได้รึเปล่าอะครับ จากที่เมื่อคืนมีฉากโชว์ความดีของอาทิจ ซึ่งมีน้ำใจช่วยแม่ลูกให้มีของกิน และเป็นฉากโชว์ความแล้งน้ำใจของเจ้าของร้านที่ตามบทบอกเป็นคนฝางด้วย ฉากนี้จริง ๆ ผมว่าน่าเกลียดนิด ๆ ตรงที่อาทิจไม่มีน้ำใจกับเจ้าของร้านเลย สั่งแค่น้ำแข็งเปล่าออกจะน่าเกลียดนะในความรู้สึกของเจ้าของร้าน จริง ๆ ฉากแบบนี้ไม่จำเป็นต้องมีก็ได้ เพราะค่อย ๆ แทรกไว้ในเนื้อเรื่องแบบเนียนกว่านี้แบบไม่ต้องจงใจ แต่ให้คนคิดตามมันจะรู้สึกจะดีกว่า

ฉากแบบนี้สำหรับผมไม่ถึงกับกระอักกระอ่วนใจนะ คือดูได้ แค่อยากให้ทำได้ดีกว่านี้ บทต้องมีชั้นเชิงกว่าเดิม เขียนแบบละครเก่า ๆ ไม่ได้แล้ว แม้จะเพื่อจรรโลงสังคม แต่สมัยนี้แล้วคนจะมองเป็นเรืองของการเฟคได้ด้วย

สำหรับผมละครเรื่องนี้เป็นเรื่องแรกที่ได้ดูฉบับรีเมค ซึ่งก็อดไม่ได้ที่อาจจะติอยู่บ้าง แต่ยังไงก็คงดูไม่พลาดซักตอน

จากคุณ : Canon in Science Major
เขียนเมื่อ : 30 มิ.ย. 55 11:40:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com