Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

**ธรณีนี่นี้ใครครอง** คนฝางไม่ต้องเครียดนะจ๊ะ เพราะที่นั่นไม่ใช่ฝาง แต่ที่นั่นคือ ชลบุรีจ้า ติดต่อทีมงาน

อ่านหลายกระทู้แล้ว ไม่ต้องเครียดนะจ๊ะ คนฝางไม่ได้แล้งน้ำใจหรอก

เป็นที่บทมากกว่าค่า เพราะ สถานที่ถ่ายทำฉากกินก๋วยเตี๋ยวในตลาด

ก็คือ...หมู่บ้านทุ่งเหียง อ.พนัสนิคม จ.ชลบุรีจ้า ^^ คนที่ทำงานเราก็

ไปดูเค้าถ่ายทำกันด้วย รถเชียงใหม่ - ฝาง ก็เป็นรถ พนัสนิคม - อมพนม (บ่อทอง)  ^^

ดูละครเอาเพลิน ๆ นะคะ อย่าคิดมาก ยืนยันว่าคนฝางไม่ไร้น้ำใจ

และคนทุ่งเหียงก็ไม่ไร้น้ำใจนะคะ  555 ไม่รู้จะบอกไงภูมิใจเค้ามาถ่ายที่หมู่บ้านเรา

ปล. ก๋วยเตี๋ยวร้านนั้นเจ้าของคือป้าหมวยเอ็งใจดีจ้า ซื้อก๋วยเตี๋ยวทีไรขอ
     กากหมูเพิ่มตลอดด

ปล.2 แอบฮาว่าเราหาถนนที่รถขับลงเนินแล้วเจอทุ่งทานตะวันไม่เจออ่ะ
       อยากขับรถผ่านมั่ง ทั้งที่ผ่านหน้าหมู่บ้านแท้ ๆ สงสัยว่าขึ้นเนินที่
      ชลบุรี แล้วไปลงเนินที่ลพบุุรีสระบุรีแน่เลย

**แก้ไขสายรถจ้า

แก้ไขเมื่อ 30 มิ.ย. 55 13:17:41

จากคุณ : Krabai_Fern
เขียนเมื่อ : 30 มิ.ย. 55 13:07:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com