Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แฟนคลับช่อง...เยอะไปไหมคะ ติดต่อทีมงาน

ปกติแล้วอ่านอย่างเดียว นาน ๆ ทีจะโพสอะไรบ้าง

แต่วันนี้เห็นกระทู้มากมายค่ะที่พาดพิง ว่ากล่าวกันอย่างไร้น้ำใจ  คุณชอบ รัก สนับสนุนช่องไหน ก็ทำไปเถิด ไม่มีใครว่า แต่ขอความกรุณาอย่าพาดพิงถึงช่องอื่นได้ไหม

รสนิยม  ความชอบในบทประพันธ์ ทีมงาน รวมถึงนักแสดงของคนเรานั้นมันต่างกัน  คุณคงต้องเกลียดคนทั้งโลกที่ชอบไม่เหมือนคุณงั้นหรือ???

ในพันทิป แห่งนี้ เป็นสังคมแห่งการเรียนรู้ แบ่งปัน หรือ เป็นสังคมแห่งการทำร้ายกันด้วยตัวหนังสือกันแน่  บางกระทู้อ่านแล้วสลดใจมาก  เข้าใจนะคะว่าการติติงในบางประการนั้นก่อให้เกิดประโยชน์อันจะนำไปสู่การพัฒนา  แต่เราเลือกการสื่อสารได้ใช่ไหมคะ เลือกคำพูดได้ใช่ไหมคะ  แต่ทำไมเราเลือกที่จะทำให้คนอื่นเจ็บช้ำจากภาษาของเรา  คุณมีความสุขกับสิ่งที่ทำจริง ๆ หรือ

เป็นคนดูละครค่ะ ดูหมด ทุกช่อง บางเรื่องไม่ชอบ ก็ไม่ดู  ชอบก็ดู  แต่ไม่กล้าไปวิจารณ์ใครให้เสียน้ำใจ  เพราะคิดว่าเราไม่ได้ไปอยู่ ณ จุดนั้น อาจมีสิ่งแวดล้อมอื่น ๆ ที่ส่งผล ให้ละครต้องเป็นแบบนั้น  สำหรับคนที่ชอบวิจารณ์อันนี้ไม่ผิด ขอย้ำว่า "ไม่ผิด" แต่คุณควรมีขอบเขต และจุดมุ่งหมายที่ชัดเจน ว่าสิ่งที่คุณวิจารณ์ไปนั้น ต้องการอะไร อยากให้เขาแก้ไข หรือคุณแค่ต้องการความ "สะใจ"

จากคุณ : hotannn
เขียนเมื่อ : 2 ก.ค. 55 15:00:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com