Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอ Review แมนชั่นอิกโกกุ (Maison Ikkoku) ทั้งเรื่องเนื้อหา ความสนุก และคุณภาพของฉับ Evo X หน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

พอดีเห็นของ Evo X ออกมาครบแล้ว ถูกกว่ามือสองในตลาดพอสมควร

1. อยากให้ช่วยเชียร์แขกทีครับว่าเรื่องนี้สนุกมั้ย อัตราความโรแมนติก กินใจขนาดไหน

ถ้าเทียบเรื่องที่อาจจะแนวคล้ายๆกันและความรู้สึกของผม
ผมชอบ Orange Road มากครับ
อ่าน I'S ก็พอได้(ไม่ค่อยชอบที่เนื้อเรื่องมันดูหื่นๆไปหน่อย)
ชอบ Ichigo 100 ค่อนข้างมากแต่ไม่ชอบตอนจบ (ถ้าจบอีกแบบคงชอบมากครับ)

ส่วนผลงานของอ.รูมิโกะ ชอบรันม่ามากๆๆๆๆๆครับ อ่านลามูทีหลังรันม่า ความชอบเลยลดลง แต่ก็ยังชอบอยู่(แม้ลามูจะมาก่อน แต่ผมอ่านรันม่าก่อน) ส่วนอินุยาฉะเคยอ่านไปสองสามเล่มยังไม่โดนเท่าไหร่ แต่คิดว่าถ้ามีเวลาจะลองอ่านให้มากกว่านี้ เผื่อจะสนุกกับมันได้(เพราะเรื่องอินุยาฉะนี่น่าจะเป็นผลงานอ.รูมิโกะที่ยาวที่สุดเลย)

ถ้ารสนิยมผมยังงี้ ท่านคิดว่าผมจะสนุกมั้ยและคุ้มค่าที่จะหามาอ่านมั้ย

2. สำหรับท่านที่มีโอกาสจับของ Evo มาแล้ว อยากถามว่าคุณภาพของฉบับที่ Evolution X ทำคุณภาพเป็นไงครับ คิดว่าคุ้มที่จะหาเจ้านี่อ่านมั้ยครับ น่าจะถูกกว่ามือสองเจ้าอื่นเป็นเท่าตัวเลย

การแปลน่าจะเอาของเจ้าอื่นมาเหมือนเดิม ไม่น่ามีปัญหาหรือเปล่า
แต่การพิมพ์นี่ภาพมืดๆ ไม่ค่อยคมชัดเหมือนของ Evo บางเรื่องมั้ยครับ แล้วคุณภาพกระดาษเป็นไง คุณภาพการผลิตเป็นไงครับ (คือของเจ้านี่ผมมักจะเจอข้อผิดพลาดในการผลิตบ่อยหน่อย เช่นกระดาษตัดเบี้ยว หน้าขาดหรือแหว่งมาจากในห่อ พิมพ์จางหรือไม่ติด ไม่รู้ว่าคิดไปเองมั้ย)

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : อยากเป็นแรมโบ้^-^
เขียนเมื่อ : 2 ก.ค. 55 21:38:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com