Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(มี Spoil) Steins;Gate สงสัยเรื่อง Jellyman ครับ ติดต่อทีมงาน

ดูอนิเมไปแล้ว ไม่ได้สงสัยเลย แต่พอมีโอกาสได้เล่นเกม ถึง Jellyman's report เลยนึกสงสัยบางอย่างขึ้นมาครับ

1. การส่งมนุษย์ทดลองไปยังอดีตของ SERN ถือเป็นกรณีเดียวกับการส่ง D-Mail ใช่มั้ยครับ ?

2. แล้วข่าวค้นพบพวก Jellyman เนี่ย มันเกิดก่อนที่พวก SERN จะทำการส่งมนุษย์ไปอดีต หรือว่าพอส่งมนุษย์ทดลองไปแล้ว เนื้อหาข่าวหนังสือพิมพ์ (ที่แนบไว้กับ report) เกิดการเปลี่ยนแปลงครับ?

ถ้าถามในแง่ Time Paradox ก็ ถ้าไม่มีการส่งคนไปอดีต ข่าวการค้นพบ Jellyman ก็จะไม่เกิด หรือว่าเพราะมีการพบ Jellyman แต่แรกแล้ว แล้ว SERN ถึงมาทำการทดลองมนุษย์ทีหลังครับ? (ง่ายกว่านั้นก็ เพราะมีข่าว ถึงได้ทำการทดลองมนุษย์ หรือ เพราะทดลองมนุษย์ ข่าวนี้จึงเกิด ครับ?)

3. ถ้าเป็นเพราะส่งมนุษย์ไปอดีตถึงได้มีการพบ Jellyman แล้วโลกก่อนกับหลังส่งมนุษย์ไปเนี่ย ถือเป็น World Line เดียวกัน รึว่าคนละ World Line ครับ (เพราะถ้าคิดในแง่ว่ามันเป็นการส่ง D-Mail แบบนึง ก็ควรเป็นคนละ World Line เพราะมีการเปลี่ยนแปลงเรื่อง Jellyman แต่ก็ไม่ชัวร์ เลยขอถามเพิ่มครับ)

ขอโทษล่วงหน้าด้วยนะครับ ถ้างงๆ กับคำถาม (เพราะผมก็งงๆนิดหน่อย)ฮ่าฮ่าฮ่า

จากคุณ : ILoveHusky
เขียนเมื่อ : 3 ก.ค. 55 10:56:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com