Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

*** (วัดกันไปเลย) เฉลิมไทยควรมีห้องย่อย "ละคร" แยกออกมาได้หรือยัง (กระทู้กรี๊ดดละครเยอะเกิน) ติดต่อทีมงาน

ควรแยกได้แล้ว (2263 คน)
  ยังไม่จำเป็น (163 คน)
  แยก-ไม่แยก ก็ได้ (137 คน)

88.29%
  ควรแยกได้แล้ว (2263 คน)
 6.36%
  ยังไม่จำเป็น (163 คน)
 5.35%
  แยก-ไม่แยก ก็ได้ (137 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 2563 คน

พลีชีพนะครับ (ใครจะว่าอะไร จัดมาเลย ^^)

คือปกติก็ดูละครบ้าง แต่น้อยลงกว่าเมื่อก่อนครับ เล่นพันทิปทุกวัน กระทู้ละครก็เข้าทุกวันครับ แต่เดี๋ยวนี้มันไม่ไหวครับ มีแต่กระทู้กรี้ดดละคร กรี้ดดดารา เนื้อหากระทู้มันไม่มีอะไรเลย แถมซ้ำกันมากมายครับ รวมถึงเนื้อที่ก่นด่ากันของแฟนคลับช่อง A ช่อง B หรือดารา A ดารา B อย่างไร้เหตุผลด้วย

หากเป็นกระทู้วิเคราะห์วิจารณ์ละคร อย่างมีเหตุผลและมีที่มาที่ไป อืมม...น่าอ่านแฮะ  เดี๋ยวนี้หากระทู้ดีๆ แบบนี้ค่อนข้างยาก ผมว่าถ้าเฉลิมไทยแยกห้องย่อย "ละคร" ออกมาได้น่าจะดีมากๆ Win-Win กับทุกฝ่าย ใครอยากกรี๊ดดก็เข้าไปกรี๊ดดดในห้องย่อย "ละคร" เอาเต็มที่เลย ใครไม่ชอบก็เข้าห้องย่อยห้องอื่น หนัง หรือรายการโทรทัศน์ว่ากันไป สบายตา สบายสมอง

หลายคนอาจจะบอกว่า ไม่อยากเข้ามาอ่านก็เลื่อนเมาท์ไปกระทู้อื่นซิ ใช่ครับคุณพูดถูก พยายามทำแล้ว แต่มันก็ยังรู้สึกว่ากระทู้แบบนี้ยังเยอะเกินความจำเป็นอยู่ดี ซึ่งทำให้กระทู้ดีๆ มีสาระตกลงไปอย่างรวดเร็ว และทำให้โอกาสที่กระทู้ดีๆ จะเป็นกระทู้แนะนำน้อยลงไปด้วย เพราะแฟนคลับขยันกดโหวตกันเยอะเกิน ยังดีที่มีกระทู้รวบรวมหนังแบบจัดหนักจัดเต็มของคุณ Filmzlap และกระทู้หนังพาไปของคุณ Edna Mode แหวกกระแสออกมาได้

ผมคงไม่สามารถบังคับใคร ไม่ให้ตั้งกระทู้ตามใจตัวเอง หรือห้ามกดโหวตกระทู้ เพราะมันเป็นสิทธิ์ของแต่ละคน มันคือบอร์ดสาธารณะ ก็ไม่ได้คาดหวังอะไรมากกับสิ่งที่ได้แสดงความคิดเห็นออกไปครับ หวังแค่ว่ามันจะเป็นเสียงสะท้อนเล็กๆ ที่ทำให้คนเล่นห้องเฉลิมไทยด้วย รับรู้ความคิดเห็นและปัญหานี้บ้าง เท่านั้นเอง

ขอโทษนะครับ พิมพ์ยาวไปหน่อย ไม่เคยตั้งกระทู้ยาวแบบนี้มาก่อนเลย O_O

จากคุณ : Gusbell ครับผม
เขียนเมื่อ : 4 ก.ค. 55 13:43:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com