Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมเข้าใจแล้ว ว่าทำไมถึงมีแต่คนไม่อยากให้รีเมค ตะวันตัดบูรพา ติดต่อทีมงาน

12-13 ปีก่อน ที่ละครเรื่องนี้ออกอากาศ ผมเคยได้ยินแต่ไม่ได้ดูเนื่องจากที่บ้านรับช่อง 5 ไม่ได้ แต่เพลงประกอบละครทั้งสองเพลง (ทางใครทางมัน,ฉันไม่เสียใจเลย) เพราะติดหูมาก
พอเข้ามาเป็นสมาชิกบอร์ดพันทิปเมื่อสัก 4-5 ปีก่อน ก็มีคนพูดถึงละครเรื่องนี้อยู่เสมอ (ในแง่ดีและชื่นชม)
จนเมื่อ 4-5 วันก่อนก็เจอคลิปในยูทูปที่อัพโหลดไว้ตั้งแต่ต้นจนจบได้ แน่นอนครับ ผมดูรวดเดียวเท่าที่มีเวลา จนจบ 28 ตอน สั้นๆเลยนะ "สุดยอดมากๆ"

ผมเข้าใจแล้วล่ะ ใครก็มาแทน ตะวันฉาย บูรพา ไอ้ทัด ไอชัช รวมไปถึงตัวละครอื่นๆทุกตัวในเรื่องไม่ได้จริงๆ ทุกคนแสดงได้สมบทบาทและพาให้ผม
อินไปกับตัวตนของคนๆนั้นมากๆ เป็นละครอีกเรื่องที่อยากให้อยู่แบบนี้
โดยที่ไม่ต้องมีการทำซ้ำขึ้นมาอีก  ไม่ใช่ว่าดารารุ่นใหม่ๆไม่มีฝีมือพอนะครับ
แต่ใครที่ไม่เคยได้ดู ลองไปหาดู

ผมเชื่อว่าเราจะรู้สึกแบบเดียวกัน

ป.ล. พี่ติ๊ก ป๋าแท่ง น้องพิมพ์ ยังกะสตาฟหน้าไว้เลยนะ จนปัจจุบัน หน้าตาเปลี่ยนแปลงไปน้อยมากๆๆๆๆๆ

จากคุณ : อาซาฟุเซะ
เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 09:56:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com