Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

___**< ธรณีนี่นี้ใครครอง >**_จดหมายด่วนส่งถึง พี่อาทิจ ณ สวนคุณย่า อีกครั้ง...(มีสปอยด์) ติดต่อทีมงาน

จดหมายด่วนก่อนหน้าค่ะ http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A12329644/A12329644.html

ถึง..พี่อาทิจ คนดีศรีสวนส้ม

เป็นที่รู้แน่แล้วว่าจดหมายเปิดผนึกฉบับก่อนหน้านี้ของ ก๊อคแนล มันไปไม่ถึง พี่อาทิจ

เพราะว่ามีสาวนางหนึ่งขับรถขนขยะ มาปาดหน้ามอเตอร์ไซค์ฮ่างของบุรุษไปรษณีย์ค่ะ

จนตกร่องถนน กระเด็นลงคลองทั้งคนส่งทั้งจดหมายเลย..น่าสงสารมากเลยค่ะ

ที่รู้เพราะว่าน้องถอดจิตเกาะตรงซี่รถตามไปด้วย และกะจะเข้าไปกระซิบถึงหู พี่อาทิจ ว่านั่นน่ะดงกล้วยป่านะ

แต่ท่านเจ้าที่ เจ้าป่าเจ้าเขาแถวนั้นท่านไม่อนุญาตให้เข้าค่ะ ท่านบอกว่า ก๊อคแนล สวยกว่าน้องณี เลยไม่ให้ผ่านน่ะจ๊ะ

..เป็นเหตุผลที่ฟังแล้วรู้สึกดีมากค่ะ ท่านขา คริคริ ...

เห็นไหม พอไม่มีใครแนะนำเรื่องกล้วยๆให้ พี่อาทิจ พี่เลยแยกไม่ออก ไปขุดเอากล้วยป่ามาจนได้

อย่างนี้ก็เสียหายหลายเอเคอร์สิคะ โถ..พ่อคุณ ยิ่งอยากจะพิสูจน์ตัวเองอยู่ด้วย

ถึงพี่อาทิจ อาจจะเสียทั้งแรง เสียหน้า และเสียกำลังใจ จากเหตุการณ์กล้วยที่ไม่กล้วยนี้ ให้ถือเป็นประสบการณ์ชีวิตนะพี่นะ

แต่ที่น้องยอมไม่ด้ายยย! ก็คือจะไม่ยอมให้ พี่อาทิจ ไป(เกือบ)เสียความบริสุทธิ์ ให้ชะนีsป่าหน้าไหนโดยเด็ดขาด!

โดยเฉพาะ ยัยทองประศรี ชะนีป่า milkโตนางนั้นน่ะ  น้องไม่ยอมค่ะ..

ดังนั้นน้องเลยรีบกลับเข้าร่างและขอร้อง พ่อปั๋น ให้สร้างของดี เพื่อปกป้อง พี่อาทิจ จากหมู่มวลชะนีsป่าทั้งหลาย

ให้กระเด็นไปไกลๆ ชิ่วๆ ..ไม่ให้มางาบ พี่อาทิจ ไปเป็น ผอสระอั๋ว ได้ง่ายๆ

(พ่อปั๋นของน้องเคยเป็น หมอไสย์ขาว มาก่อนที่จะมาเป็นชาวสวนปลูกลำใยน่ะค่ะ)

ของดีที่ว่านั่นคือ ยันต์กันชะนี ค่ะ ให้พี่อาทิจเก็บไว้กับตัวนะคะ โดยเฉพาะเวลาที่พี่ออกไปนอกสวนคุณย่าน่ะ

แต่ถ้า พี่อาทิจ  อยู่กับคุณย่า น้องณี น้าแก้วน่ะ ไม่ต้องพกมานะ เดี๋ยวพวกเค้าจะไม่รักเอาได้ง่ายๆ

ของมันแรงน่ะค่ะ ใช้กันผู้หญิงได้ทุกเพศทุกวัยเลย ฉะนั้นเลือกใช้ให้ดีๆจ่ะ^^

สุดท้ายนี้ ก๊อคแนล ฝากเขกหัว น้องณี ให้สักสองทีสิคะ ถึงจะน่ารักแค่ไหน แต่เมื่อวานน้องณี

เป็นเด็กขี้อิจฉาเกินลิมิตที่ ก๊อคแนล จะรับได้ค่ะ... หึยย! พูดแล้วขึ้น อยากจะเอา แอลกอฮอล์ ราดที่หัวเข่าอีกสักที ..เด็กดื้อ!

น้องขอให้พี่อาทิจ หนักแน่นนะคะ น้องจะคอยอวยพรให้พี่พิสูจน์ตัวเองได้สำเร็จค่ะ

ฮักและคิดฮอด พี่อาทิจ เพิ่มขึ้นทุกวันค่ะ

ลงชื่อ..

น้องก๊อคแนล ธิดาลำใย ณ ลำปางหนาวมากค่ะ

และก็ไม่รู้ว่าที่ อ.ฝาง จะหนาวเหมือนกันไหม?

**ดูรูปประกอบเพื่อความบรรเทิงฮาเฮนะคะ เครดิตทุกรูปจากอากู๋ค่ะ 

จากคุณ : la coccinelle
เขียนเมื่อ : 7 ก.ค. 55 14:43:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com