Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Lionsgate ประกาศวันฉายของ The Hunger Games: Mockingjay แล้ว!! ติดต่อทีมงาน

ภาคแรกเพิ่งจะลาจอไป...ภาคต่ออย่าง Catching Fire กำลังจะหาฤกษ์เปิดกล้อง...ล่าสุดทาง Lionsgate แกรีบหรือไรไม่ทราบได้นะครับ...ประกาศวันฉายของภาคสุดท้ายของซีรี่ย์ The Hunger Games อย่าง Mockingjay ออกมาแล้วนะครับ!!

ซึ่งภาคต่อไปที่ได้ชื่อภาคว่า The Hunger Games: Catching Fire นั้นมีกำหนดฉายวันที่ 22 พฤศจิกายน 2013 หรือปีหน้านั่นเองครับ...โดยภาคนี้ได้ Francis Lawrence มากำกับแทน Gary Ross ที่ขอถอนตัวออกไปนะครับ...

ล่าสุดทาง Lionsgate ก็ได้ประกาศทั้งชื่อภาคสุดท้ายออกมา รวมทั้งกำหนดฉายด้วยครับ...โดยภาคสุดท้ายนั้นจะแบ่งเป็น 2 ตอนตามสมัยนิยมนะครับ...

The Hunger Games: Mockingjay Part 1 จะเข้าฉาย 21 พฤศจิกายน 2014 นะครับ...

และ...บทสรุปสุดท้ายอย่าง The Hunger Games: Mockingjay Part 2 มีกำหนดฉายวันที่ 20 พฤศจิกายน 2015 โน่นเลยครับ!!

เท่ากับว่า 2 ภาค...3 ตอน จะเข้าฉายกัน 3 ปีรวดเลยนะครับ!! ^-^

--------------------------------------------------

Source : facebook/Sense on Films

จากคุณ : Xscape
เขียนเมื่อ : 11 ก.ค. 55 03:39:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com