Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ดูธรณีฯ มาจนถึงวันนี้ แล้วเข้าใจเลยว่าทำไมพี่แหม่มถึงเห็นพี่อาทิจในตัวณเดชน์ค่ะ ติดต่อทีมงาน

ก็เพราะความรู้สึกที่แอบชอบน้องอยู่ในใจ แต่ต้องเก็บไว้ในใจจนกว่าน้องเรียนจบใช่มั้ยค่ะ ... ฮิ้ววววว

ขออภัยที่กระทู้นี้อาจดูไร้สาระนะคะ แต่เราก็ไม่ได้ตั้งกระทู้มาน๊านนานแล้วค่ะ แต่ดูธรณีวันนี้ แล้วอารมณ์ดี๊ ดี พี่อาทิจ และน้องณี ดีกรีความน่ารักสุดใจ คุณย่าก็เหมือนจะเริ่มชินกับคุณย่าตุ๊กแล้วค่ะ รู้สึกอบอุ่นเวลาคุณย่าสอยหลานๆ

และที่ชอบที่สุดของธรณีฯ คือพระเอกนางเอก ทำมาหากินค่ะ ไม่ใช่มีแต่อาชีพประดับไว้ แล้วไปเดินเรื่องชิงรักหักสวาท แต่เรื่องนี้ดำเนินทั้งชีวิตส่วนตัว และการทำงานไปด้วยกันอย่างพอเหมาะพอควรเลยค่ะ รู้สึกรักในอาชีพ การทำงานทุกงานต้องขยัน อดทน และขวนขวายในวิชาชีพของตน อย่าหยุดนิ่ง และรักผืนแผ่นดิน ที่เป็นอู่ข้าวอู่น้ำโลกมากขึ้นไปอีก(จากที่รักอยู่แล้ว)

เอาเป็นว่า ณ จุดนี้ เรารักธรณีฯ เวอร์ชั่นนี้เข้าเต็มใจแล้วค่ะ

จากคุณ : ดินสอสี พู่กัน ฯ
เขียนเมื่อ : 15 ก.ค. 55 04:21:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com