Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ถาม]เมื่อเราเพิ่งอ่าน"กระสุนลูกกวาดในโลกสีเทา"จบแล้ว ติดต่อทีมงาน

เป็นอะไรที่เศร้าสุดๆเลยค่ะ เป็นการ์ตูนเรื่องแรกที่อ่านแล้วเกือบร้องไห้
ทั้งๆที่เราคิดว่ามีภูมิต้านทานอาการปวดตับสูงแล้วแท้ๆ
บางทีที่เราไม่ร้องอาจเป็นเพราะว่าเราเคยคะยั้นคะยอจะฟังสปอยล์ก่อนก็เป็นได้ค่ะ
  โมคุซุแบบว่าอะไรจะชีวิตน่าอนาถขนาดนั้น
อ่านแล้วให้อารมณ์มืดมนจริงๆ ยิ่งกว่ามาโดกะอีกนะคะ
แต่ถึงอย่างนั้นเราก็สงสัยหลายๆอย่างในเรื่อง อย่างเช่น
ฺ  .
 .
 .
 .
 .
 .
 .
 .
ถามนะคะ[สปอยล์]
 .
 .
 .
 .
 .
 .
 .
 .
 .
 .
 .
 .
 แม่โมคุซุไปไหนอ่ะ(แต่อันนี้เราเดาว่าเค้าคงพยายามช่วยลูกเค้าแล้ว แต่เจ้าตัวคงอยากอยู่กับพ่อ)
 แล้วใครมันฆ่ากระต่าย(เราเริ่มไม่มั่นใจตอนเห็นรอยเปื้อนก้นกระเป๋าโมคุซุ)
 นางเอกตอนแรกรู้สึกว่าพี่ชายเป็นภาระหรือคะ(ดูจากท่าทาง)
 แล้วอิผู้ชายที่นางเอกชอบ(คานาจิมะ)มันชอบผู้หญิงคนไหนกันแน่(หรือว่ามันชอบโมคุซุจริงๆ)
 พ่อโมคุซุเค้ารักลูกรึเปล่า  แล้วทำไมอยู่ๆเค้าถึงฆ่าลูกอ่ะ
 เพราะลูกจะหนีออกจากบ้านเหรอ(เราว่าเค้าอาจจะรักนะ เพราะพอฆ่า ลูกแล้วร้องไห้  แต่ด่าว่าลูกขนาดนั้นก็.....นะ)
 สุดท้ายคือเราจิ้นไม่ออกจริงๆว่าทำไมพี่ชายนางเอกถึงเป็นฮิคิโคโมริ(มันเกิดอะไรขึ้นในห้องอ่ะ)

แนะนำให้อ่านค่ะ  เราว่ามันบาดลึกจิตใจได้ดีมากๆเลยสำหรับคอการ์ตูนปวดตับ

ส่วนสำหรับคนที่เคยถามว่าหาซื้อที่ไหนนะคะ เราซื้อจากเดอะมอลล์งามวงศ์วานค่ะ
พี่พนักงานใจดีมากเลย ตอนแรกเราก็นึกว่าจะหาซื้อเล่ม 2 ไม่ได้ซะแล้ว
พี่เค้าอุตส่าห์สั่งให้แน่ะค่ะ(โทรไปบอกเราด้วยว่าหนังสือมาแล้ว)
เป็นร้านของห้างเลยนะคะ อยู่ชั้นเดียวกับ BE trend ใกล้ๆกับร้านนายอินทร์(ถ้าร้านการ์ตูนที่ชั้น 3 มีแต่เล่ม 1)  ราคาเหลือ 45 บาท
หายากพอสมควรค่ะสำหรับเรื่องนี้ ค่อนข้างขาดตลาด

ปล. ส่วนตัวเราชอบดีไซน์ของพ่อโมคุซุนะคะ รู้สึกว่าคุณพ่อยังหนุ่มนี่เท่จัง
   แอบหมั่นไส้พี่ชายนางเอกนิดนึง(ดูหล่อแบบบางเหลือเกิน)
   ส่วนเรื่องสวยเราว่าดูยังไง นางเอกของเราก็สวยกว่าค่ะ(เป็นเพราะโมคุซุผมสั้นมั้ง)

ขอบคุณที่เข้ามาอ่านการเวิ่นของเรานะคะ ^^

[Edit] เพิ่มคำ

แก้ไขเมื่อ 16 ก.ค. 55 18:50:48

แก้ไขเมื่อ 15 ก.ค. 55 23:47:30

จากคุณ : yamong 18
เขียนเมื่อ : 15 ก.ค. 55 23:42:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com