Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พิธีเปิด ๕ โครงการชลประทาน น้ำสร้างชีวิต [ย้ายจาก : บันเทิงวิทยุ-โทรทัศน์] ติดต่อทีมงาน

ขออภัยนะครับ ที่เอาภาพมาลงช้าหน่อย และผมไม่แน่ใจว่าต้องลงห้องหมวดไหน ขอลงไว้ที่ห้องนี้แล้วกันนะครับ ตอนแรกลงภาพไว้แต่ใน Facebook มีเพื่อนๆพี่ๆบอกว่า ภาพงานสำคัญแบบนี้
ควรที่จะแบ่งปันกันชื่นชมพระบารมีในหลวง ผมเคยแต่โพสแต่ในห้องบลูพาไปเที่ยวล่าแสงเหนือ แค่กระทู้เดียวเอง แต่กระทู้นั้นก็หายไปเรียบร้อยแล้ว ไม่ได้เข้าคลัง ยังไงกระทู้นี้ผิดพลาดประการใด
ลงห้องผิดยังไง ขออภัยมาไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ @^_^@!

อัลบั้มนี้เป็นการถ่ายภาพที่ยากมากๆ ไม่มีพื้นที่ในความผิดพลาดจริงๆ สภาพแสงน้อย ฝนตก ผู้คนมากมาย กว่าจะนำพาตัวเองเข้าไปอยู่ในตำแหน่งที่ถ่ายภาพได้ ต้องตรวจกล้องจากสันนิบาลด้วยนะครับ
ช่วง 30 วินาทีแรก ที่ในหลวงเสด็จผ่านกรมชลประทาน จากศิริราชไปเกาะเกร็ด ก่อนที่จะกลับมาเปิดงานที่กรมชลประทานในช่วงเย็น เป็น 30 วินาที "แห่งพลังชีวิต" จริงๆครับ ครั้งแรกที่ได้ใกล้ชิดและ
ได้ถ่ายภาพพระองค์ใกล้ขนาดนี้ มีปรากฏการณ์น่าอัศจรรย์บังเกิดขึ้น โดยมีลำแสงสวรรค์ส่องลงมาด้วยในช่วงที่ในหลวงเสด็จผ่าน เป็นที่ปลาบปลื้มหาที่สุดมิได้กันทุกคน @^_^@!
และช่วงเวลารอท่านเสด็จกลับจากเกาะเกร็ดมาเปิดงานที่กรมชลประทาน ฝนตกลงมาหนัก อย่างต่อเนื่อง ทั้งลม ทั้งคลื่น แต่ทันใดนั้น เมื่อในหลวงเสด็จมาถึงยังตำแหน่งจอดเรือ ทั้งลม ฝน คลื่น
ทุกอย่างเงียบสงบทันตาเห็น เป็นเรื่องมหัศจรรย์อีกเรื่องนึงในวันนั้นที่ผมได้สัมผัส และจะไม่วันลืมบรรยากาศอันเป็นศิริมงคง กับชีวิตของผมตลอดไป ตราบนานเท่านาน @^_^@

ปล.ภาพข้างล่างนี้ แสงจริงๆที่เกิดขึ้นวันนั้นนะครับ

แก้ไขเมื่อ 16 ก.ค. 55 05:47:16

จากคุณ : noomplayboy
เขียนเมื่อ : 16 ก.ค. 55 05:06:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com