Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[Kimberley Home] #147 คาถาพาหุง บทที่ ๕{แตกประเด็นจาก A12367519} ติดต่อทีมงาน

คาถาพาหุง บทที่ ๕

กัตวานะ กัฎฐะมุทะรัง อิวะ คัพภินียา
จิญจายะ ทุฏฐะวะจะนัง ชะนะกายะมัชเฌ
สันเตนะ โสมะวิธินา ชิตะวา มุนินโท
ตันเตชะสา ภะวะตุ เต ชะยะมังคะลานิ

นางจิญจมาณวิกา (สาวิกาพวกนิครนถ์)
เอาไม้กลมๆ มาผูกท้อง ทำอาการ
ประหนึ่งว่ามีครรภ์ ใส่ร้ายพระพุทธเจ้า
ท่ามกลางฝูงชน พระจอมมุนีทรงเอาชนะได้
ด้วยวิธีสงบระงับพระหฤทัยอันงดงาม ด้วย
เดชแห่งชัยชนะนั้น ขอชัยมงคลจงมีแก่ท่าน

จากคุณ : mydolphin
-----------------

ความคิดเห็นที่ 213

ขอระบายหน่อยนะคะ
ปกติ เราไม่ค่อยสนใจเรื่องข่าวนักแสดงเท่าไหร่
ติดตามเฉพาะผลงานเท่านั้นและตามงานบ้างตามบอร์ด
ส่วนข่าวมือที่สามนี้ ตอนแรกก็รู้จากบ้านนี้แหละ แต่
ไม่ได้สนใจเพราะรู้ว่ามันไม่จริง แต่บังเอิญว่ามีคนบอก
เรื่องว่าเป็นใครในข่าว เราก็เลย เฮ้ย ไงงี้อ่ะ แล้วคิมเกี่ยวไรด้วย 
และยิ่งเห็นกระทู้ยิ่งสงสารน้อง เก็บอาการไม่อยู่เลยต้องมาระบายให้ใครฟ้ง
บ้างไม่งั้นจะกลายเป็นคนเก็บกดไป แต่ข่าวนี้ทำให้เรามั่นใจว่า
น้องคิมเป็นคนที่พูดความจริงเสมอ และ มั่นใจในคำพูดน้องได้
(แต่เป็นแม่เหล็กดึงดูดข่าวด้านลบมากๆ)
สุดท้ายนี้ เราก็ไม่บอกหรอกว่าคนในข่าวเป็นใครเพราะคิดว่าคงไม่มีประโยชน์อะไร (ปล่อยผีไปเถอะ)
เมื่อกึ้ได้ยินคำพูดของคุณย่าในธรณีประมาณว่า ใครจะว่าอะไรก็ช่างเขา จะไปสนใจทำไม
ในเมื่อเรารู้ว่าเนื้อแท้ของเราเป็นอย่างไรก็พอแล้ว  

****** ขอบคุณ(ล่วงหน้า)ที่รับฟังนะคะ สบายใจแล้วเข้าที่ซุ่มต่อ  *********

จากคุณ : gracious

อีกสองเดือน เย้ๆ  

จากคุณ : lucky123
เขียนเมื่อ : 16 ก.ค. 55 11:03:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com