Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ความรู้สึกจากแฟนคลับปลายแถว ณเดชน์ ญาญ่า คนหนึ่งค่ะ ติดต่อทีมงาน

สืบเนืองมาจากปัญหาที่มีหลายคนไม่พอใจที่กระทู้ธรณีฯ ขึ้นแนะนำแบบถล่มทลาย

อยากขอตั้งซักกระทู้  เพื่ออธิบายอะไรซักหน่อยนะคะ

เราเป็นแฟนคลับ ณเดชน์ ญาญ่า แต่เราไม่โหวตเลยซักกระทู้

คิดว่าแน่ใจว่าแฟนคลับจริงๆ ค่อนข้างระวังนะ  ไม่มีหรอกที่จะมาปั่นโหวต
หรือรวมพลังปั้นกระแสอะไรเนี่ย

เพราะเราก็มีปัญหามาครั้งนึงแล้วเมื่อตอนเกมร้ายเกมรัก  วุ่นวายจนเป็นข่าวเลย

คนที่เป็นแฟนคลับจริงๆเค้าก็คุยกันในบ้านนะ  จะมีออกมาตั้งกระทู้นอกบ้างประปราย

แต่เราเชื่อเลยว่าแฟนคลับไม่มีใครอยากให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้นหรอก
เพราะสุดท้ายก็กลายเป็นคนที่ถูกต่อว่าคือแฟนคลับ ผู้จัด แล้วก็น้องทั้งคู่

เชื่อว่าที่กระทู้ถูกโหวตขึ้นมามากขนาดนี้น่าจะมาจากความชื่นชม  ของคนหลายๆกลุ่ม
คนที่เค้าดูละครแล้วมีความสุข  และชื่นชอบในละครเรื่องนี้จริงๆ

ไม่ได้ชอบเฉพาะณเดชน์ หรือญาญ่านะ

เท่าที่เราอ่าน  แต่ละกระทู้บรรยายความรู้สึกค่อนข้างละเอียด  
แสดงว่ารักในละครเรื่องนี้จิงๆ

เราเอง  ขนาดเป็นแฟนคลับ   ตอนแรกๆมันเพลียจริงๆ  ในแง่ของความน่าตื่นเต้น หรือความสนุก  เราก็ยอมรับนะ  
เชื่อว่าแฟนคลับหลายๆคนก็ยอมรับ

แต่ด้วยความที่เราเป็นแฟนคลับ  ก็นะ  ทนๆดูกันไป  ยอมรับว่าบางทียังมีแอบหลับ  
รู้สึกเหมือนสารคดีเทิดพระเกียรติ  เราก็คิดซะว่า ณเดชน์ ญาญ่ามาเล่นสารคดีเทิดพระเกียรติแล้วมันไม่ดีตรงไหนอ่ะ
(อันนี้เข้าข้างในฐานะแฟนคลับจริงๆ  ยอมรับ)

มีคนตั้งกระทู้ตำหนิขึ้นมาก็เยอะแยะ  ก็ได้แต่อ่านไปทำใจไป
ตอนนั้นเราก็ไม่เห็นว่าจะมีแฟนคลับติ่งหูคนไหนออกมาเกรียนเลยนี่นา

แต่มา ณ วันนี้  ละครมันสนุกขึ้นมากจริงๆ  แล้วมันก็อิ่มเอมใจจริงๆ

......   มันผิดจริงๆเหรอคะ  ที่วันนี้ธรณีนี่นี้ ใครครอง จะเป็นที่ชื่นชอบจนมีคนโหวตขึ้นเป็นกระทู้แนะนำมากขนาดนี้น่ะค่ะ  .....

จากคุณ : jellylil
เขียนเมื่อ : 16 ก.ค. 55 13:42:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com