Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

'จากฟ้าสุราลัย' หนังสั้นวันศรีนครินทร์ (ฉบับเต็ม) นำแสดงโดย นศ.พ.เรืองฤทธิ์ ศิริพานิชค่ะ ^^ ติดต่อทีมงาน

ใครดูแล้วมาแชร์กันค่ะ คิดว่าเป็นไงบ้าง ^^

ข้างล่างนี้เป็นสปอยด์นะคะ  ใครยังไม่ดู ข้ามไปได้ค่ะ

=========================================

ส่วนตัวชอบเมโลดี้ และเพลงที่ใช้ประกอบค่ะ โดยเฉพาะช่วงของสมเด็จย่า ซึ้งและเพราะมากๆ ><

ชอบการแสดงของเจ้นางฟ้า?? หรือยมทูต?? 555  เล่นดีมากค่ะ
ไม่ทราบว่าพี่เค้าเป็นนักแสดงหรือป่าวคะ

ที่ถามแบบนี้ เพราะตัวละครในหนังสั้นเกือบทั้งหมดแสดงโดยนศ.พ.ค่ะ
รวมถึงอาจารย์หมอด้วย ทุ่มเทมากๆเลย ^^

พูดถึงริทสักนิด ชอบให้ริทเล่นดราม่าแบบนี้นะคะ ส่วนใหญ่เราจะติดภาพฮาๆของริท
แต่จริงๆริทไม่จำเป็นต้องตลก เฮฮา หน้าเป็นตลอดเวลาก็ได้เนอะ  
อยากให้ริทพัฒนาการแสดงต่อไปอีก สู้ๆค่ะ  

ตอนจบเหมือนจบแบบตัดตอนไปเล็กน้อย
มีหลายแง่มุมที่ยังไม่กระจ่าง เช่น ความสัมพันธ์ของริทและส้มเป็นยังไงต่อไป  
หรือประเด็นเรื่องรักหลายเส้า ระหว่างริท ส้ม เฟรม พ๊อต 555
แต่หนังสั้นโดยมาก มักจะจบให้เราคิดต่อเองอยู่แล้วเนอะ

สุดท้าย ขอบคุณผู้จัด ทีมงานอาจารย์หมอ ทีมผู้กำกับ ที่ทำหนังสั้นเรื่องนี้ให้ชมนะคะ   ลูกสาว

=============================

ริท - หนังสั้น จากฟ้าสุราลัย
http://www.youtube.com/watch?v=RFPwz4oEr7s
เผยแพร่เมื่อ 14 ก.ค. 2012 โดย Nile Underthenile

หนังสั้นวันศรีนครินทร์ "จากฟ้า....สุราลัย"
บทประพันธ์ ของ พงศกร ผู้เขียน "รอยไหม"
กำกับภาพยนตร์ โดย ธัญวารินทร์
ออกอากาศทาง สทท. 11 วันเสาร์ที่ 14 กรกฎาคม 2555

จากคุณ : HeATheR
เขียนเมื่อ : 16 ก.ค. 55 18:37:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com