Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[[ เรียนเชิญ พลพรรคชาวไร่ไพศาล และ แฟนละคร ปิ่นอนงค์ ทางนี้หน่อยนะคะ ]] ติดต่อทีมงาน

เห็นกระทู้มาม่าข้างนอกแล้วเครียด = =

กลัวละครของพวกเราจะโดนถล่มแบบนั้น.. น่ากลัวจริง-*-
หลายคนใช้เหตุผลและคำตักเตือนที่ดีก็มี แต่แบบบางคนใช้ถ้อยคำรุนแรงด่ากราดเลย
เห็นแล้วก็เห็นใจแฟนคลับน้องๆนักแสดงและแฟนคลับละครที่ดีๆที่มีอยู่จัง

ปิ่นอนงค์พาร์ทต่อไป ที่คาดว่าน่าจะเป็นพาร์ทที่เริ่มสนุกขึ้น เพราะใกล้จบแล้ว
ฉากฟินๆแบบดิบๆเถื่อนๆ จะกลับมาแล้ว

ซึ่งแน่นอนกระทู้พรึ่บแน่ๆ(รึป่าวไม่รู้)แต่เดาเอาว่าน่าจะพรึ่บ
สารภาพว่าเป็นคนหนึ่งที่โหวตกระทู้ปิ่นอนงค์บ่อยๆ แต่ไม่ทุกกระทู้นะคะ
กระทู้ที่อ่านแล้วมันโดนจริงๆ ก็จะเทกีฟ+โหวตเลย

จริงๆดีใจนะคะที่อาทิตย์ก่อนๆปิ่นอนงค์กระแสแรงมาก ขึ้นแนะนำ 3-4 กระทู้
แต่ไม่เกินจากนี้นะคะ ที่ดูๆ ...พอเห็นแบบนี้แล้ว ไม่คิดที่จะโหวตพร่ำเพื่อแล้วค่ะ
อยากให้ละครมันสนุกและคนอยากติดตามดูด้วยปากต่อปากและเพราะตัวละครเอง
ถ้าสนุกและโดนคอละครจริง ไม่ต้องอาศัยห้องพันทิปหรอกค่ะ
ยังไงละครก็ต้องมีคนดูเพิ่มและคนดูชื่นชมแน่ๆ:)

ที่พิมพ์ๆมา ก็แค่อยากให้พวกเราชาวไร่ไพศาลก็ดีขาจรที่ชื่นชอบละครเรื่องนี้ก็ดี
หรือแฟนคลับเวียร์-มิน ปิ่น-คุณใหญ่
สนับสนุนละครที่เรารักกันแบบที่พอดีหรือในขอบเขตของเรากันดีกว่าเนาะ
กระทู้รวมพลชาวไร่ไพศาลเราก็มีบรรดาภรรยาคุณใหญ่ตั้งไว้
เพี่อให้เราเข้าไปร่วมพูดคุย จิ้น ฟิน ด้วยกันอยู่นะคะ

http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A12369774/A12369774.html << กระทู้นี้เลยค่ะ

จริงๆเป็นคนนึงที่ไม่เคยตั้งกระทู้เลย จะเข้าไปฟินกระทู้คนอื่นเค้าตลอดๆ - -"
ชาวไร่ไพศาลเกือบทุกคนน่ารักมาก ขอดูลิ้งย้อนหลังหรือขอความช่วยเหลืออะไร จะมีคนใจดีช่วยตลอด และส่วนมากที่เห็นๆนะคะ จะกระทู้ไร้สาระ
อิน จิ้น ฟิน อวย หรือมีสาระมากมาย ชาวไร่ไพศาลจะไม่เคยแขวะละครเรื่องอื่นเลย(อาจจะมีรึเปล่าไม่ทราบนะคะ เพราะส่วนตัวเราไม่เคยเห็น)
หรือละคร เรตติ้งเราดี เราแฟนคลับละครก็ดีใจกัน ไม่เกทับไม่ข่มอีกเรื่อง ทั้งที่ฝั่งเราจะโดนแขวะบ่อยๆ ว่า ตจว บ้าง เรตติ้งดีแต่กระแสไม่แรงบ้าง

เรื่องห้ามโหวตรู้ว่าอยากค่ะ และไม่มีสิทธิ์ไปสั่งใครไม่ให้โหวตด้วย
แค่อยากให้พวกเราที่รักละครปิ่นอนงค์จริงๆ อย่าทำร้ายละครด้วยการกระหน่ำโหวตเพื่อไปแข่งกับใครเลยค่ะ ผลเสียเยอะกว่าผลดีมาก

ถูกใจเทกิ๊ฟเลยค่ะ แต่ถ้ากระทู้มันสมควรและคู่ควรแก่การโหวตจริงๆ
ก็เต็มที่ค่ะ เราก็จะโหวตเหมือนกัน เพราะสิทธิ์ของเรานี่ เหอๆ
แต่กระทู้ที่มีแค่ประโยคสั้นๆที่มีแต่ "สนุกมากๆๆกรี๊ดๆๆๆ" เราก็โนโหวตเหมือนกัน แต่ถ้าอัดอั้นมากๆก็เทกีฟแล้วกรี๊ดดดดในกระทู้นั้นหละค่ะ555+

พิมพ์มาตั้งยาว(เป็นครั้งแรก) เพราะเป็นแฟนละคร "ปิ่นอนงค์" จริงๆค่ะ รักละครเรื่องนี้มาก ชอบพระนาง ทีมงานนักแสดง ทีมงานทุกส่วน บทละครที่สนุกจริงๆ (ใครจะว่าน้ำเน่าก็เหอะ) ไม่อยากเห็นใครมาตั้งกระทู้โจมตี เสียดสี
หาว่าอวย บลาๆ =.=

สุดท้ายขอบคุณผู้กำกับทีมงานนักแสดงทุกส่วนที่ทำละครออกมาได้สนุกขนาดนี้ ถึงจะมีขัดใจไปบ้าง แต่ก็เข้าใจค่ะ ละครไทยนี่เนาะ55+
ยังไงก็ขอ เวียร์-มิน อีกสักเรื่อง2เรื่องนะคะ ^^"

ขอบคุณที่ทนอ่านมาจนจบค่ะ (บ่นเป็นยายแก่เลย)
อาจไม่ถูกใจหลายคน แต่เราอยากบอกแบบนี้จริงๆ ไม่มีเจตนาร้ายใดๆเลย

จากคุณ : KeYaPaT-NF
เขียนเมื่อ : 17 ก.ค. 55 01:13:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com