Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

งงตอนจบ Eureka Seven ครับ ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

เอาที่ผมเข้าใจก่อนนะครับ ช่วยดูทีนะว่าผมเข้าใจถูกหรือเปล่า

ผู้พันวางแผนไว้แล้วว่าทำลาย command Custer ไป
โลกก็ยังไม่ถึงขีดจำกัดคุดันในทันที
เนื่องจากสแคปโครอลเองก็ไม่อยากตาย ผลคือยิงอุกาบาตใส่พวกที่เป็นโรคสิ้นหวัง

และเพราะยังไง ยูเรก้า กับ อาเนโมเน่ ต้องยอมกลายเป็น command Custer แทนอยู่แล้ว เพื่อควบคุมการจำศีลไม่ให้เกินขัดจำกัดคุดัน

ผู้พันเลยติดตั้งปลอกคอไว้เพื่อจะให้สองคนตาย
จะได้ไม่ต้องกลายเป็นส่วนของcommand Custer
แต่ยูเรก้าดันเข้าไปรวมก่อน (อาเนโมเน่เลยรอด?)

......... พอเข้าใจแบบนี้ปุ๊บ

ฮอลแลนด์ดันพูดว่า "นั่นก็ไม่ใช่เหตุผลที่ทำให้ไม่เกินขีดจำกัดคุดัน"
อาเนโมเน่เลยบอกว่า "คงเป็นเพราะยูเรก้าไม่ยอมเป็น command Custer"

ผมก็งงสิครับ ตกลงต้องเป็น command Custer หรือไม่ต้องเป็นเนี่ยถึงจะปกป้องโลกได้ ?
ผมพยายามฟังบทพูดซ้ำไปซำมาก็ไม่เข้าใจอยู่ดี = =

มานั่งทวนอีกรอบก็งงอยู่ดี
ตอนแรกผู้พันทำลายcommand Custerทิ้ง
ยูเรก้ากับครอบครัวอยากเข้าไปในcommand Custerอีกรอบเพื่อช่วยโลก
แต่ผู้พันก็มายิงตัวเองตายเพราะจะให้ปลอกคอทำงาน (ตกลงปลอกคอมันมีไว้ทำด๋อยอะไร แล้วทำไมยูเรก้าถึงมีผล อาเนโมเน่ดันไม่เป็นไร)
ยูเรก้าเปลี่ยนร่างเพราะอยากปกป้องโลก
แต่อาเน่โมเน่ บอกว่าเพราะยูเรก้าไม่ยอมเป็นcommand Custer โลกเลยไม่ถึงขีดจำกัดคุดัน ???? อะไรฟร่ะ ตกลงจะยังไงกันแน่

งง นอนไม่หลับเลยครับ = =

จากคุณ : Kyo3
เขียนเมื่อ : 17 ก.ค. 55 04:27:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com