Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@~Queen Inhyun's Man & In[na]Hyun[woo] Couple~@ #15 รีบมาโหวตลายโปรเจ็คแก้วกัน จะหมดเขตแล้วจ้า{แตกประเด็นจาก A12415172} ติดต่อทีมงาน

จากที่น้องแม่มดจี๊ดจี๊ด ได้เป็นคนริเริ่มโปรเจ็คน่ารักๆ คือ อยากทำแก้ว Mug ลาย InHyun เอาไว้เป็นที่ระลึกสำหรับบ้านเรา
ต้องขอบคุณน้องแม่มดจี๊ดจี๊ดมากเลยค่ะ

แก้ว Mug ที่ทำนี้มีแรงบรรดาลใจมากจากสาวๆ DC JHW ที่ทำแก้วส่งไปให้อินนาและฮยอนอูค่ะ
ซึ่งแก้วนี้จะมีลาย 2 ด้าน ด้านหน้าเป็นรูปใหญ่ ด้านหลังเป็นรูปเล็ก ราคาเบื้องต้น 85 บาท (ยังไม่รวมค่าส่ง) ซึ่งพวกเราจะทำแก้วกัน 3 ลายค่ะ

ตอนนี้ ความคืบหน้าของโปรเจ็คบ้านเราก็มาถึงขั้นตอนการเลือกลายที่จะนำไปทำแก้วแล้วค่ะ

ซึ่งจะปิดโหวตในวันพรุ่งนี้ วันที่ 26/07/2012 เวลา 23.59 น. ตามที่น้องนีทและน้องแม่มดได้แจ้งไว้แล้วค่ะ

หลังจากได้ผลโหวตลายด้านหน้าแก้วได้ 3 ลายแล้ว
จะจับมา match กับ ลายด้านหลัง 3 ลาย
(ลายด้านหลัง สามารถดูได้ในเนื้อหากระทู้นี้ หลังจากขนของย้ายบ้านเสร็จค่ะ)

ตัวอย่างการจับลายหน้าหลังมา match กันนะคะ เช่น
1. เคียงบกคิสสึ + เนคไท
2. เคียงบกคิสสึ + โทรศัพท์
3. เคียงบกคิสสึ + สปาเก็ตตี้
4. สายไหมสไปซี่ + เนคไท
5. สายไหมสไปซี่ + โทรศัพท์
6. สายไหมสไปซี่ + สปาเก็ตตี้
7. หัวโขกโป๊กๆ + เนคไท
8. หัวโขกโป๊กๆ + โทรศัพท์
9. หัวโขกโป๊กๆ + สปาเก็ตตี้

แล้วจะนำ artwork ลายทั้งหมด 9 แบบ มาให้เพื่อนๆ ตัดสินใจสั่งกันอีกที ว่าใครต้องการแก้วลายไหน จำนวนกี่ใบค่ะ

ใครจะสั่งจอง ก็แจ้งคร่าวๆ ไว้ก่อนได้ค่ะ แล้วค่อยมาเลือกลายและจำนวนจริงๆ อีกครั้งหลังจากปิดโหวตค่ะ

ขอเลื่อนเวลาสั่งจองแก้ว ไปเป็นวันอาทิตย์ที่ 29/07/2012 เวลา 23.59 น. นะคะ เผื่อเพื่อนๆ คนไหนไม่ได้เข้าเน็ทในวันธรรมดา จะได้มาจองกันได้ค่ะ

สำหรับเรื่องการโอนเงิน กำหนดไว้ไม่เกินวันที่ 31/07/2012 ค่ะ ส่วนรายละเอียดจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งค่ะ

::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::

สรุปผลโหวตเลือกลายแก้ว InHyun ณ วันที่ 25/07/2012 เวลา 16.00 น. ได้คะแนนตามนี้ค่ะ

รูปที่ 1 IIIII  IIIII  IIIII (15 คะแนน)
รูปที่ 2 IIIII  IIIII  I     (11 คะแนน)
รูปที่ 3 IIIII                 (5 คะแนน)
รูปที่ 4
รูปที่ 5 I                     (1 คะแนน)
รูปที่ 6 IIIII  IIIII  I     (11 คะแนน)
รูปที่ 7
รูปที่ 8 IIIII  II            (7 คะแนน)

โดยนับจากคะแนนโหวตของเพื่อนๆ ดังต่อไปนี้ค่ะ
คุณ รินบุญญา (2 6 8)
คุณ ..@ หนูปุ๊กลุ๊ก @.. (1 2 6)
คุณ ปล.คิดถึงเสมอ (1 6 8)
คุณ bird of paradise (1 2 6)
คุณ Select Star (1 2 6)
คุณ แม่มดจี๊ดจี๊ด (1 3 6)
คุณ กำลังอินอ่ะดิ (1 3 8)
คุณ พี่สีนวลคุณนวลผ่อง (1 2 3)
คุณ ปาฏิหาริย์ไม่มีในโลก (1 2 6)
คุณ คุณแต๋ว (1 6 8)
คุณ MuBe (1 2 6)
คุณ i-Aun (1 2)
คุณ แมวตัวอ้วนสีฟ้า (2 5 8)
คุณ arty (1 3 8)
คุณ จิงโกะจัง (1 2 6)
คุณ llLoveserieSll (1 3 8)
คุณ MysticismSky (1 2 6)

และสรุปจำนวนคร่าวๆ ที่เพื่อนๆ ลงจำนวนเอาไว้ตามนี้ค่ะ
1. คุณ won_98                            1 ใบ
2. คุณ สาวน้อยจากดาวอังคาร         1 ใบ
3. คุณ ปาฏิหาริย์ไม่มีในโลก           1 ใบ
4. คุณ ความจริงของผู้หญิงใจง่าย    1 ใบ
5. คุณ naraKim                           6 ใบ
6. คุณ MuBe                               1 ใบ
7. คุณ MysticismSky                    2 ใบ
8. คุณ ตัวใหญ่หน้าดุแต่ใจดี            2 ใบ
9. คุณ แม่มดจี๊ดจี๊ด                        2 ใบ
10. คุณ ชีวิตติดลบ                        1 ใบ
11. คุณ Select Star                      1 ใบ
12. คุณ..@ หนูปุ๊กลุ๊ก @..               3 ใบ
13. คุณ i-Aun                               1 ใบ
14. คุณ แมวตัวอ้วนสีฟ้า                  2 ใบ
15. คุณ bird of paradise                6 ใบ
16. คุณ จิงโกะจัง                           1 ใบ
17. คุณ llLoveserieSll                    3 ใบ
19. คุณ ปล.คิดถึงเสมอ                   3 ใบ
20. คุณ bird of paradise                6 ใบ
21. คุณ พี่สีนวลคุณนวลผ่อง             2 ใบ
22. คุณแต๋ว                                   1 ใบ
23. คุณ arty                                  1 ใบ
24. คุณ กำลังอินอ่ะดิ                       6 ใบ

::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::

::: เลือกโหวตได้คนละ 3 ลายนะคะ ปิดโหวตพรุ่งนี้แล้ว มาโหวตกันเยอะๆ ค่ะ :::

แก้ไขเมื่อ 25 ก.ค. 55 21:19:28

แก้ไขเมื่อ 25 ก.ค. 55 20:33:30

แก้ไขเมื่อ 25 ก.ค. 55 17:28:14

แก้ไขเมื่อ 25 ก.ค. 55 16:55:53

จากคุณ : Chocolar & Ganache
เขียนเมื่อ : 25 ก.ค. 55 16:26:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com