Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สงสัย SAO ครับ (ตอน 3){แตกประเด็นจาก A12414987} ติดต่อทีมงาน

พอดี สงสัยตามโพสคุณ kuropanda22 ว่าในกิลคิดยังไง ถึงให้ซาจิ ที่ดูแล้วอ่อนที่สุดรับตำแหน่ง tank ครับ?

คือดูจากนิสัยแล้ว เป็นคนขี้กลัว แต่ tank เนี้ย มันต้องเน้นคนสดไม่ใช่เหรอครับ? อ้างอิงจากที่ผมเคยเล่น wow มา (ro เล่นแค่ beta รู้ไม่ลึกพอ) ตำแหน่ง tank นี้ต้อง "เชี่ยว" ที่สุดในกลุ่มเลยนะครับ เพราะ tank ไม่ดี dps ตาย หรือถ้าทำตัวเองตาย เพื่อนๆ ก็ตายตามกัน ชัวร์ เพราะฉะนั้นใน wow tank จึงเป็นตำแหน่งที่ได้รับของดีๆ ก่อน job อื่น ตลอด เพราะต้องรอดให้ได้ ต้อง tank ให้อยู่ ต้องพลิ้ว (ในเกมบางท่ารับ damage ไม่ไหวก็ต้องหลบให้พ้น)

สรุปคือ สงสัยหน่ะครับ? ว่าทำไมถึงเอาคนขี้กลัว+ผู้หญิง เป็นคนรับ damage....

ปล.ผมเล่น wow เป็น heal ครับ...tank ตาย ผมผิดตลอด....(heal ไม่ทัน)

จากคุณ : Alphanet
เขียนเมื่อ : 25 ก.ค. 55 18:41:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com