Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

'มิน'ชม'เวียร์'เก่ง-จูบจริงเทกเดียวผ่าน ขำฉายา'ปิ่นปากเปื่อย'-พ่อบ่นจุ๊บบ่อย ติดต่อทีมงาน

ลงทุนจูบจริงในละคร 'ปิ่นอนงค์' โดยนางเอกสาว 'มิน'พีชญา วัฒนามนตรี บอกไม่อยากหลอกคนดู

ทั้งนี้มินกล่าวว่า 'กระแสละคร ปิ่นอนงค์ ตอนนี้ค่อนข้างดี ทางช่องเพิ่มตอนจาก 15 ตอน เป็น 22 ตอน ก็รู้สึกดีใจ หันไปไหนคนก็เรียกแต่ปิ่นอนงค์ แล้วก็จะถามถึงพี่เวียร์(ศุกลวัฒน์ คณารศ) ก็รู้สึกหายเหนื่อยค่ะ'

ตอนนี้ใครๆ ก็เรียกมินว่า 'ปิ่นปากเปื่อย' เพราะเอะอะก็โดนจูบ เจ้าตัวหัวเราะ 'ไม่หรอก มันเป็นการแสดง ด้วยความที่เป็นอาชีพเรา ผู้กำกับฯ สั่งอะไรก็ต้องทำให้เต็มที่ค่ะ'

จูบจริงทุกฉากเลยไหม 'ทุกฉากค่ะ คือเราไม่หลอกคนดู เพราะสมัยนี้คงไม่มีใครอยากดูจูบหลอกแล้วแหละ ถือว่าเป็นการแสดงที่เราต้องทำให้ผู้ที่ติดตามชมอินไปกับเราด้วย'

มีขอจูบหลอกบ้างไหม 'ไม่ค่ะ มินแค่ไปรอหน้าฉากว่ายังไง ให้ทำให้อะไรบ้าง ส่วนใหญ่ผู้กำกับฯ จะคุยกับพี่เวียร์มากกว่า มินจะเข้าเลย'

เป็นเพราะเวียร์หรือเปล่าถึงยอม 'ไม่เกี่ยวเลย คือเรื่องก่อนๆ ก็มีบ้าง ถามว่ามีเขินบ้างไหม ก็เขินอยู่แล้ว ใจก็เต้น ตุ๊บๆ เลย ซึ่งเวลาถ่ายทำฉากอย่างนี้ส่วนใหญ่ก็เทกเดียวผ่าน เพราะพี่เวียร์เก่ง เขาจะรู้ว่าจูบจริงก็จะเล่นครั้งเดียวผ่าน'

เวียร์ต้องขออนุญาตคุณแม่มินไหม 'คุณแม่ทราบอยู่แล้วค่ะ จะบอกว่าจูบบ่อยจัง คุณพ่อก็จะบอกว่าจูบน้อยลงไม่ได้เหรอ แต่จริงๆ คุณพ่อก็เข้าใจ แค่พูดเล่นๆ เขาเข้าใจแต่เขาแซว'

มีหวั่นไหวบ้างไหม 'ไม่มีค่ะ พี่เวียร์เป็นพี่ชายที่น่ารัก ก็สนิทกัน สนิทกันมากก็เล่นกัน แกล้งกันปกติ'

ข่าวจาก  :  ข่าวสด
http://www.khaosod.co.th/view_news.php?newsid=TURObGJuUXdNekkyTURjMU5RPT0=&sectionid=TURNeE1nPT0=&day=TWpBeE1pMHdOeTB5Tmc9PQ==

จากคุณ : Dear Nostalgia
เขียนเมื่อ : 26 ก.ค. 55 10:31:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com