Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ตามหารายการพื้นที่ชีวิตย้อนหลัง หลังจากเพิ่งตระหนักว่า ladyEdnaMode account ถูกอุ้มไปเสียแล้ว ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ ชาวเฉลิมไทยทุกท่าน

มีเรื่องรบกวนชาวเฉลิมไทยค่ะ ขอขอบพระคุณ สำหรับความช่วยเหลือ ล่วงหน้าน่ะค่ะ

๑ เนื่องจาก เหมียวน้อย ได้ทำการเก็บ รายการพื้นที่ชีวิตไว้ ตั้งใจว่าจะตามดูย้อนหลัง เวลามีหลายๆ ตอน แบบดูให้จุใจกันไปเลย
โดยปรกติจะเป็นแฟนคลับคุณ ladyEdnaMode ที่ youtube

เมื่อคืนก็เข้า youtube ตามปรกติ แต่เพิ่งตระหนักได้ว่า account คุณ ladyEdnaMode ได้หายไปแล้ว ใจหายวูบเลยทีเดียว

ได้ทำการค้นหาด้วยตนเองแล้ว เจอหลายแห่งที่ให้บริการย้อนหลัง แต่ทว่า ไม่สามารถดูตอนเก่าๆ ได้อีกต่อไปแล้วค่ะ บน youtube เอง ก็พอมีของปีก่อนๆ เพียงแต่ว่า วิดีโอไม่ได้อยู่ใน playlist และ วีดีโอที่ มีอยู่ ก็ค่อนข้าง ค้นหายาก และหลายๆ ตอนก็ไม่มีบน youtube

ไม่ทราบพอจะมีที่ไหน ที่พอจะหาดู รายการพื้นที่ชีวิต และรายการอื่นๆ ของทาง TPBS ย้อนหลังได้บ้างอีกไหมค่ะ ตอนนี้ติดตามคุณ LadyBimbettes ไม่แน่ใจว่าใช่คนเดียวกับคุณ ladyEdnaMode หรือปล่าว แต่ช่องของเธอ ค่อนข้างใหม่ค่ะ เพราะเหมียวน้อย ตามหาตอนค่อนข้างเก่าตั้งแต่ปี 2011 ช่วงประมาณ ตั้งแต่เดือน พฤษภาคม เป็นต้นไปค่ะ

๒. ไม่ทราบว่า ทาง TPBS จัดทำวีดีโอ ตอนเก่าๆ ออกมาวางจำหน่ายไหมค่ะ เพราะหากเป็นเช่นนั้น ช่วงเวลาที่เหมียวน้อยกลับไทย จะได้สามารถจัดหาซื้อมาไว้ในครอบครองได้

๓. เมื่อคืนตอนตามหาคุณ ladyEdnaMode ตามหาวิดีโอเก่า และช่องของเธอ ได้พบกระทู้หนึ่งในหว้ากอ ถามว่าคุณ ladyEdnaMode เป็นใคร เพราะเขาต้องการขอบคุณเธอ
มีคนมาตอบเจ้าของกระทู้ว่า ให้เขาถามในเฉลิมไทย เพราะเห็นว่าเคยคุยกันในเรื่องนี้
เหมียวน้อยลองหากระทู้เก่าแล้ว แต่หาไม่เจอ จึงรบกวนสมาชิกชาวเฉลิมไทย ช่วยเหมียวน้อยด้วยได้ไหมค่ะ
เพราะเหมียวน้อยเองก็เช่นกัน ต้องการขอบคุณเธอมากมากค่ะ เพราะตลอดระยะเวลาหลายปีที่ผ่านมา ติดตามช่องของเธอมาโดยตลอด พอได้รู้ความจริงว่า เธอหายไป ก็ใจหายจริงๆ ค่ะ

ขอบคุณชาวเฉลิมไทยทุกท่าน ล่วงหน้า สำหรับ ความช่วยเหลือค่ะ

จากคุณ : เหมียวน้อยขั้วโลกเหนือ
เขียนเมื่อ : 1 ส.ค. 55 16:47:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com