Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ชวนเมาท์ประจำสัปดาห์ค่า **** มาแอบบ่นกันเบาๆ เมื่อคนทักว่า.... " บ้าเกาหลี " ติดต่อทีมงาน

วันนี้วันพระใหญ่ ใครได้ทำบุญมาบ้างคะ ขออนุโมทนาบุญกับเพื่อนๆ ด้วยนะคะ... สาธุ

ขอตั้งกระทู้สักนิด เพราะมีคนเค้าบ่นๆ เงียบเหงา อยากให้เราตั้ง

อิอิ...มาตั้งให้แล้วนะ อย่ามาลืมมาช่วยกันคุย มาช่วยกันเม้าท์นะค่ะ

มาเข้าเรื่องเม้าท์ของเรากันดีกว่า
แม้ว่าหัวข้อมันจะไม่เข้ากับวันนี้เท่าไหร่ก็เถอะนะคะ

... เมื่อมีคนมาทักว่า " บ้าเกาหลี "

รู้สึกยังไงกันบ้างคะ และ ทำอย่างไรกัน เวลาได้ยินคำนี้ 

ำหรับเราแล้ว  บอกตรงๆ มันจี้ดอะ 
จี้ดนิดๆ เวลามีคนมาทัก ไม่ว่าเราจะอ่านกระทู้อยู่หรือนั่งหาข้อมูลที่กำลังจะไปเที่ยวเองอยู่

แบบว่า ก็ทำไม เวลามีคนเค้าดูหนังไทย หนังฝรั่ง ซีรีย์ไทยหรือฝรั่ง ไม่มีใครไปทักกันบ้างละว่า บ้าฝรั่ง บ้าฮอลลีวูด ทั้งๆ ที่ก่อนหน้านี้เราก็ดูหนังฝรั่งมาตลอดนะ แต่ไม่เคยมีใครมาทัก

แต่พอมาดูเกาหลีเท่านั้น..หุหุ (แต่เมื่อก่อนตอนดูซีรีย์ฝรั่ง ก็ไม่ได้สูบรูปใคร ไม่ได้ตามความเคลื่อนไหวใครแบบนี้นะ ???)

เพื่อนๆ แก้ไขปัญหายังไงกันคะ

สำหรับเรา..ไม่รู้สิ  มักจะตอบตรงๆ ว่าก็ชอบดู มันไม่เน่าดี 

(ถึงแม้บางทีมันก็เน่า แต่ก็เน่าน้ำดี และผู้ชายเกาหลีก็น่ารักจริงอะน้าาาาาาาา  โดยเฉพาะประเด็นสำคัญที่ทำให้เรามีกำลังใจ เรื่องการชอบสาวรุ่นใหญ่กว่าเนี่ย 555+ )

ปล.1 หัวข้อทู้อาจจะเหมือนดราม่า แต่ขอว่าอย่าดราม่ากันนะคะ..แอบบ่นเบาๆ แบบชื่อกระทู้ก็พอ

ปล. 2 เวิ่นเว้อ พร่ำเพ้อได้ตามอัธยาศัย ไม่มีใครว่า นอกเรื่องหรรษากันตามสะดวกคะ คิดเอง คุยเองก็ได้นะคะ 

ปล. 3 เนื่องจากบอร์ดเป็นของสาธารณะ  แสดงออก ลงรูป ลงความเห็น กันแต่พอดีๆ นะคะ  กลัวเพื่อนๆ ลืมตัว 555+ 

จากคุณ : เจ้าบอน
เขียนเมื่อ : วันอาสาฬหบูชา 55 22:20:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com