Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สปอยค่ะ รัก 7 ปีที่กิโลเมตร ... ติดต่อทีมงาน

เรื่องรัก 7 ปีดี 7 หนนะคะ คือพอได้ดูแล้วรู้สึกประทับใจมาก ถึงแม้ว่าหลังจากดูจะต้องกลับมาหาอ่านความหมายที่ซ่อนไว้ในนี้ แต่ได้ความรู้ดีค่ะ รู้สึกยังดูหนังไม่เป็นเท่าไหร่ ครั้งหน้าจะดูให้ลึกซึ้งกว่านี้

เราชอบเรื่องปิศาจที่กิโลเมตรที่ 35 มากเลยไปหาข้อมูลมา พบว่าในการวิ่งมาราธอน 42.175km เนี่ย finisher :) จะต้องผ่านการฝึกฝนมาอย่างหนักเพื่อเป็นการเทรนร่างกายให้จดจำความเหนื่อยเพื่อปรับตัวเอง ทีนี้พอวิ่งถึงกิโลเมตรที่ 30-35 น้ำตาลในร่างกายจะหมด เหมือนรถไม่มีน้ำมัน เลยจะเป็นแบบในหนังเลยค่ะที่อยู่ๆเหมือนทุกอย่าง shut down บางคนจะค่อยๆล้มลงไป ซึ่งจะเป็น moment ที่ปิศาจจะเข้ามา คนที่ผ่านการฝึกฝนมาอย่างดีจะสามารถ force ทั้งจิตใจและร่างกายเพื่อให้ไปต่ออีก 7 km ให้ได้ ใจน่ะพร้อมแต่ร่างกายจะใช้อะไรเป็นเครื่องหล่อเลี้ยงล่ะคะ คำตอบคือ ไขมัน นั่นเองค่ะ

ร่างกายคนเรานี่สุดยอดจริงๆเลยนะคะ ทั้งๆที่ถูกออกแบบมาให้หมดก๊อกที่ กิโลเมตร 35 แต่ก้อยังสามารถปรับตัวให้ทำต่อไปได้อีก 7 กิโล นี่ได้ข้อมูลมาใหม่ว่า กำลังจะมีมาราธอนแบบ extreme ที่เพิ่มอีก 7km นะเนี่ย สุดยอด ขอคาระวะเลยค่ะ

คิดว่าเป็นเกร็ดเล็กๆน้อยๆประกอบการดูหนังละกันนะคะ อยากแชร์ค่ะ และน้อมรับความคิดที่แตกต่าง

ดูหนังให้สนุกทุกคนค่ะ

จากคุณ : ดาวพฤหัส
เขียนเมื่อ : วันเข้าพรรษา 55 22:16:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com