Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พาตะลุยร้านการ์ตูนย่านผ่านฟ้าตามสัญญา(กับใครฟะ)มุ่งสู่แหล่งรวมร้านการ์ตูนใหญ่ที่สุดในไทยครับ ติดต่อทีมงาน

วันนี้จะพาชมแหล่งร้านการ์ตูนที่ใหญ่ที่สุดในไทยครับ เป็นแหล่งร้านขายส่ง แต่ร้านส่วนใหญ่จะขายปลีกด้วยครับ

Disclaimer ไว้ก่อน
1. ขอบอกว่าบางร้านผมไม่เคยซื้อนะครับ เลยไม่ทราบส่วนลด และไม่ทราบรายละเอียด ร้านเหล่านี้ปกติขายส่ง แต่เขาจะขายปลีกให้ลูกค้าปกติแบบเราๆด้วย (แน่นอนว่าขายคนละราคากับขายให้ร้านที่รับไปขายต่อ)

2. เวลาทำการของร้านเหล่านี้ ส่วนใหญ่จะเป็นชั่วโมงทำงานนะครับ คือราวๆ8โมงครึ่งถึง4โมงเย็นครับ บางร้านเปิดวันเสาร์ด้วย แต่เวลาเปิดปิดอาจจะต่างไป คือบางร้านวันเสาร์ปิดเร็ว ส่วนร้านไหนเปิดวันอาทิตย์บ้างผมไม่ทราบครับ ผมไม่เคยไปวันเสาร์ อาทิตย์ครับ ท่านไปเวลาไหนแล้วร้านไม่เปิด พึงเสี่ยงภัยเองนะครับ

3. แผนที่ประกอบเห่ยไปนิด เพราะผมใช้คอมวาดไม่เก่งครับ และแผนที่ไม่ถูกสัดส่วนด้วย เอาคร่าวๆไปก่อนนะครับ

4. ข้อมูลผิดพลาดเพราะผมเมา ขออภัยไว้ล่วงหน้า ไม่รับประกันความถูกต้องแม่นยำ ผู้นำข้อมูลไปใช้พึงเสี่ยงภัยเอง

5. ขอกล่าวเฉพาะร้านที่คอการ์ตูนน่าจะเข้านะครับ จริงๆแถบนี้มีร้านของตัวแทนสนพ.เยอะมากๆๆๆๆๆ ครับ แต่ขอข้ามๆไปแล้วกัน เพราะหลายร้านไม่ได้ขายการ์ตูนญี่ปุ่นด้วย

6. ร้านหลายร้านไม่มีป้าย ไม่ทราบชื่อร้าน และหายากหน่อยถ้าไม่สังเกตครับ

แก้ไขเมื่อ 06 ส.ค. 55 23:45:25

แก้ไขเมื่อ 06 ส.ค. 55 22:26:50

แก้ไขเมื่อ 06 ส.ค. 55 22:14:37

จากคุณ : อยากเป็นแรมโบ้^-^
เขียนเมื่อ : 6 ส.ค. 55 21:29:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com