Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เช้าดูวู้ดดี้ คุณกล้ารับผิดชอบคำพูดตัวเองเรื่องโค้ชเชมั้ย ติดต่อทีมงาน

ดูเช้าดูวู้ดดี้แล้ว เราโมโหมากๆ ที่เค้าพูดถึงโค้ชเชแบบนั้น คุณกล้ารับผิดชอบสิ่งที่คุณพูดถึงโค้ชเชมั้ยคะ

"โค้ชเชเป็นคนที่มาจากเกาหลี ถ้าพูดกันตามเนื้อผ้าคือ คนเกาหลีที่มาทำงานในเมืองไทย ต้องมีผลงาน เค้าต้องสร้างผลงาน และผลงานของเค้าคือการทำให้นักกีฬาไทยได้เหรียญ ที่ผ่านมาผลงานดีมาก และทุกคนคาดหวังในโค้ชเชมาก แต่พอครั้งนี้ไม่ได้ จะด้วยเหตุผลกลใดก็ตาม มันมีอะไรบางอย่างที่อาจจะทำให้เค้าต้องพูดอย่างนั้น"

ความจริงรายการคุณมั่วตั้งแต่เรื่องโค้ชให้สัมภาษณ์และเรื่องเวลาแล้ว ฟังแล้วโมโหมากๆ

ถ้าเรื่องมันลามใหญ่โตกว่านี้ ทั้งที่เรื่องจริงมันควรจะจบแล้ว คุณจะรับผิดชอบยังไง

ขออนุญาตเพิ่มข้อความนิดนึงนะคะ เห็นมีคนถามเยอะ คนที่พูดคือพิธีกรชายอีกคน แต่วูดดี้คอยถามชงตลอดเวลาค่ะ

ปล. ขอแจ้งข้อมูลเพิ่มเติมของคุณ june_ju ความเห็นที่ 270

โทรไปร้องเรียนช่อง 9 ได้เลย เค้ามีฝ่ายรับเรื่องร้องเรียนจากรายการที่ออกอากาศไม่เหมาะสม 022016000 กด0 บอกว่าต่อ ฝ่ายสื่อสารองค์กร เป็นฝ่ายรับเรื่องร้องเรียนโดยเฉพาะ ช่วย ๆ กันโทร. เรื่องจรรยาบรรณ ด่วนน

คิดว่าเราควรช่วยกันโทรนะคะ เอาให้เห็นเป็นรูปธรรมไปเลย
v
v
v

ล่าสุด รายการได้ออกมาขอโทษโค้ชเชแล้วนะคะ หลังจากที่เพื่อนๆได้โทรไปที่ฝ่ายออกอากาศช่อง 9 และเพื่อนบางคนได้ส่งข้อมูลไปให้สปอนเซอร์ของรายการพิจารณา

ทางรายการ โดยพิธีการร่วมได้ออกมาขอโทษ และบอกว่าได้ใช้ข้อความหรือสื่อสารแล้วทำให้เข้าใจผิดไป

เรื่องนี้ก็น่าจะจบแล้วนะคะ แต่อยากจะบอกรายการว่า เวลาคุณจะหาข้อมูล อย่าหาข้อมูลจากแหล่งเดียว
ข้อมูลที่บอกว่าโค้ชเชต้องหาแพะ มันมาจากคนแค่กลุ่มเดียวเท่านั้น (ซึ่งเราจะไม่เอ่ยถึงแล้ว เพราะมันจบแล้ว) เป็นสื่อสารมวลชน ควรตรวจสอบแหล่งข้อมูลหน่อยนะคะ เพราะพูดออกไปแล้ว มันไม่ดีกับทุกคน รวมทั้งตัวคุณเอง

สุดท้ายนี้ ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนมากๆ ค่ะ ที่เห็นสิ่งที่ไม่ถูกต้องแล้วร่วมกันแก้ไข
บางคนบอกว่า เฉยๆไม่ต้องไปสนใจ มันก็ไม่เป็นกระแส แต่เราคิดว่า ถ้าเฉยๆไป คนที่ไม่ผิดอย่างโค้ชเช อาจจะถูกบางคนที่ไม่รู้เข้าใจผิดก็ได้

ปล. เราไม่ได้ดูรายการนี้นะคะ ที่มาตั้งกระทู้เพราะเห็นในห้องศุภ เลยไปดูย้อนหลัง

สุดท้ายจึงขอยกข้อความของ คุณถุงแป้งขนฟู#452

ดิฉันคิดว่า 90%ของความคิดเห็นในกระทู้นี้ไม่ได้ดูรายการวู้ดดี้แต่อย่างใด เมื่ออ่านหัวข้อกระทู้จึงเข้าไปดูคลิปย้อนหลัง แล้วจึงแสดงความเห็น ดิฉันก็เช่นเดียวกัน ดังนั้นเจ้าของรายการ  ผู้บริหารช่อง9 และสปอนเซอร์จึงไม่ควรดีใจไปว่ามีคนสนใจรายการเยอะ หรือกระแสดี...จบ

แก้ไขเมื่อ 14 ส.ค. 55 23:31:12

แก้ไขเมื่อ 14 ส.ค. 55 23:28:37

แก้ไขเมื่อ 11 ส.ค. 55 01:16:30

แก้ไขเมื่อ 11 ส.ค. 55 01:15:49

แก้ไขเมื่อ 10 ส.ค. 55 13:26:43

จากคุณ : ช่อฟ้า
เขียนเมื่อ : 10 ส.ค. 55 11:40:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com