Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รัก 7 ปี ดี 7 หน ใครดูแล้วชอบตอนใดของเรื่องไหนมากกว่ากันคะ ติดต่อทีมงาน

เราชอบตอนคุณสู่ขวัญที่สุด รองลงมาเป็นน้องเก้า และสุดท้ายตอนของคริสค่ะ

ตอนวิ่งมาราธอนของคุณสู่ขวัญนี่มีข้อคิดดีมากๆเลยค่ะ  การวิ่งมาราธอนเปรียบเสมือนการวิ่งผ่านอุปสรรค ในเรื่องคุณสู่ขวัญสูญเสียสามี แม้หลายคนจะรับไม่ได้กับการมีแฟนเด็ก แต่ว่าในชีวิตจริงการมัวจมปลักกับอดีตและความเสียใจ ไม่ได้ช่วยให้อะไรดีขึ้นมาเลย ในเรื่องคุณแม่ของ "หล่อน" ก็ไม่ได้ว่าหรือตำหนิลูก แต่คอยมองลูกอยู่ห่างๆ แต่คนที่ว่ากลับกลายเป็นเพื่อนรักไปได้ซะนี่  เราทึ่งกับคุณสู่ขวัญใส่ชุดนักวิ่งมากๆๆๆ ส่วนน้องคุณนี่ไม่เคยชอบก็กลายเป็นชอบมากๆเลยค่ะ

ตอนของน้องเก้านี่ก็ชอบมากๆๆ เพราะเราว่าเป็นความจริงของโลกตอนนี้่เลย เข้ากับสถานการณ์มากๆๆ ที่ตอนนี้ไม่ว่าจะพูดคุย อวยพรวันเกิด หรือจะนัดกันก็ต้องในเฟสเท่านั้น  แต่คหสต.ของเรานี่ไม่ชอบเลย เราขอเลือกที่่จะโทรศัพท์ไปหาเพื่อน หรือคนที่เรารักเพื่อจะได้ฟังเสียงของคนๆนั้นดีซะกว่า ในเรื่องน้องเก้าอยากเป็นที่ยอมรับของคนอื่น และละเลยคนที่รักไป สุดท้ายก็ต้องเลิกกัน เราว่าก็สมควรน่ะค่ะ

สุดท้ายตอนของคริส เราไม่ค่อยอินเท่าไรเลยค่ะ  แทบจะหลับด้วยซ้ำ มีแต่ฉากในโอเชี่ยนเวิลด์ มันดูน่าเบื่อสำหรับเราค่ะ  ไม่ค่อยอินและเชื่อเท่าไร  เราว่าซันนี่เล่นดีนะ  แต่คริสนี่เฉยๆอ่ะค่ะ รู้สึกเรื่องนี่ปล่อยพลังน้อยไปหน่อย  

สรุปเป็นหนังที่น่าประทับใจค่ะ ไม่เสียดายเงินที่ได้ไปดูค่ะ

จากคุณ : Sab Zab'
เขียนเมื่อ : 13 ส.ค. 55 12:42:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com