Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอเชิญขึัน TIME MACHINE ครับผม ติดต่อทีมงาน

1.เช้าวันจันทร์ วันที่สุดแสนจะขี้เกียจลุกจากเตียง แต่เราก็นอนนานไม่ได้เพราะบ้านร้อนมากแล้วก็ต้องรีบไปโรงเรียน ผมจะมีนาฬิกาปลุกส่วนตัวคือ “รายการเจ้าขุนทอง” ยังจำตัวละครอย่าง “ขอนลอย ฉงน เจ้าขุนทอง” ได้อยู่เลย มาประมาณ 07.00 น. เป็นรายการที่ต้องใส่ผ้าขนหนูดู เพราะอาบน้ำเสร็จ แต่ยังไม่ได้แต่งตัว ขอให้เจ้าขุนทองจบเสียก่อน ถึงจะเริ่มแต่งตัว

หลังจากนั้น รายการเจ้าขุนทองฮิตมาก ช่วงเวลา 6.30-6.45 น. ช่องเจ็ดก็ปรับผังอีกโดยใส่การ์ตูนอย่าง “กีฬาฮาเฮ” เป็นการ์ตูนลายเส้นสวยๆ จากฝรั่งอเมริกา มาก่อนเจ้าขุนทอง เรียกได้ว่า ไอ้เด็กหัวเกรียนได้ตื่นนอนตั้งแต่เช้า เพราะสองรายการนี้แท้ๆ

และช่อง 7 ก็ปรับเอาข่าวกีฬามาไว้ตอนเช้า เป็นเจ้าแรก ผมจึงรีบตืนมาอัพเดตผลการแข่งขันฟุตบอลพรีเมียร์ลีกบ้าง ผลสนุ๊กเกอร์ของต๋อง ศิษย์ฉ่อยบ้าง

แก้ไขเมื่อ 19 ส.ค. 55 19:52:28

จากคุณ : เปริมี่1
เขียนเมื่อ : 19 ส.ค. 55 19:42:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com