Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เซย่าภาค 12 ปราสาท หากซาโอริไม่โดนธนูทองคำซะก่อน ภาคนี้จะจบเร็วเกินไปไหมครับ ติดต่อทีมงาน

หากภาคนี้เธอไม่โดนธนูทองคำของซิลเวอร์เซ็นต์คนนั้นซะก่อน เวลาเธอเดินผ่านปราสาท 12 ราศีไปพร้อมๆๆกับพวกเซย่าคิดว่าจะจบง่ายไหมครับ
....วิหาร ที่ 1.....ผมว่าง่ายมูคงปล่อยให้ผ่านไป
....วิหารที่ 2......คงเช่นเดียวกับวิหารแกะขาว
....วิหารที่ 3.....หลังนี้น่าจะยากซะหน่อย แต่น่าจะผ่านไปได้เพราะซากะไม่น่าจะกล้าเล่นงานเธอตรงๆๆๆ และซาโอริน่าจะสามารถชี้ทางออกให้พวกเซย่าได้ สรุปผ่านได้แน่ๆๆครับ
.....วิหารที่ 4..กับวิหารที่ 12..หลังนี้ัน่าจะมีการปะทะกันเพราะเดสมารก์กับอโฟดิเต้จัดเป็นกลุ่มชั่วร้าย แต่สุดท้ายก้ต้องยอมสยบกับคอสโมของซาโอริอยู่ดีครับบ เพราะเธอคืออาเทน่าครับอิอิ
.....วิหารที่ 5.,8...วิหารที่ 10,11.น่าจะมีการต่อสู้กันกันแต่สุดท้ายน่าจะอธิบายให้เข้าใจได้ไม่ยาก
....วิหารที่ 7....วิหารที่ 9....เป็นปราสาทร้าง ก็เดินผ่านไปเฉยๆๆครับ
.....ผมว่าที่หินจริงๆๆๆ.........น่าจะเป็นวิหารหลังที่ 6.....ปราสาทราศีกันย์ กับ ห้องของเคียวโก.....พวกเซย่าน่าจะโดนอัดจนเกือบเดี้ยงก่อน แต่สุดท้ายซาโอริใช้คอสโมของเธอสยบได้หมดครับบบบ เพราะถึงซากะ กับ เคียวโกจะเป้นบุรุษผู้ใกล้เคียงกับพระเจ้าแต่ เมื่อมาอยู่ต่อหน้าซาโอริหรืออาเทน่า คอสโมระดับเทพีก็ต้องสยบครับบบ
.........คิดว่าจะง่ายแบบนี้ไหมครับ

จากคุณ : oki58
เขียนเมื่อ : 23 ส.ค. 55 13:38:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com