Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใน"โดราเอม่อน" "ตูู้โทรศัพท์วิเศษ"เนี่ย จริงๆมันคือยานพาหนะไว้่ข้ามมิติข้าม พาราเรลเวิล์ด ใช่หรือเปล่าครับ ติดต่อทีมงาน

อย่าง ไทม์แมชชีน ก็เป็น เครื่องมือที่ใช้ท่องกาลเวลา      ส่วน "ตูู้โทรศัพท์วิเศษ"คือตอนแรกผมก็เข้าใจว่า จริงๆมันเป็นแค่ เครื่องมือที่แค่สร้างโลกเสมือน โลกจำลอง เท่านั้นไม่ใช่ของจริง  แต่หลังจากที่ ลองดูมาหลายๆตอน โดยเฉพาะตอนไปโลกพ่อมดเวทย์มนต์ แล้ว        ผมรู้สึกว่าจริงๆมันคือยานพาหนะไว้่ข้ามมิติข้าม พาราเรลเวิล์ด ใช่หรือเปล่าครับ ไม่ได้ส้งไม่ได้สร้างโลกจำลองใหม่อะไรเลย อยากไปโลกคู่ขนานที่ผมว่า จำนวนคงเป็น ล้านล้านล้านโลก  แบบไหนก็ไปได้ แบบตามใจปาก  

ถ้าใช่จริง ระบบเดินทางแบบนี้ ถือว่า รัดกุม เสถียรหรือเปล่าครับ  ไม่ต้องตั้งค่า พิกัด ลองติจูดอะไร อย่าง เครื่องข้ามมิติของF4มาร์เวล     อย่างนี้ ถ้าพูดผิดคำเดียว ไม่ไปโผล่คนละที่เลยเรอะครับ

แก้ไขเมื่อ 25 ส.ค. 55 00:04:03

จากคุณ : yagioh
เขียนเมื่อ : 25 ส.ค. 55 00:01:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com