Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เห็นด้วยกับคำพูดที่ว่า "หนังดีคือหนังที่เราชอบ" หรือเปล่าครับ ติดต่อทีมงาน

เห็นด้วย (78 คน)
  ไม่เห็นด้วย (59 คน)

56.93%
  เห็นด้วย (78 คน)
 43.07%
  ไม่เห็นด้วย (59 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 137 คน

ผมเป็นคนนึงครับที่ "ไม่เห็นด้วย" กับคำนี้
ถ้าแยกแยะจริงๆ หนังที่เราชอบอาจ อาจจะไม่จำเป็นต้องหนังดีก็ได้ มันอาจจะเป็นหนังธรรมดาๆ ที่ดูแล้วสนุก โดนใจ แล้วเราชอบมัน

ส่วนหนังดี ต่อให้เนื้อเรื่องดี บทเจ๋ง กำกับแจ๋ม ถ้าไม่โดนใจ หรือดูไม่สนุก เราก็อาจจะไม่ชอบก็ได้

อย่างเช่น The English Patient ผมว่ามันเป็นหนังที่ดีนะ แต่อืดดและน่าเบื่อมาก ผมเลยไม่ชอบ หรือ Titanic ผมว่ามันก็ไม่ได้เป็นหนังดีอะไรมากมายนะ แต่ผมชอบ เพราะมันสนุก น่าตื่นตาตื่นใจดี

เลยคิดว่า "หนังที่ดี" กับ "หนังที่ชอบ" ไม่จำเป็นต้องเป็นเรื่องเดียวกันเสมอไป
(ความเห็นส่วนตัว)

จากคุณ : Gusbell ครับผม
เขียนเมื่อ : 25 ส.ค. 55 20:06:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com