Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครมีคินนิคุแมนของ New Project ทั้ง 18 เล่ม ขอถามอะไรหน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

ของ New Project มันจะแบ่งเป็น3ภาค 18 เล่มใช่มั้ยครับ อยากทราบว่าเนื้อหามันครบมั้ยครับ มีข้ามตอนมั่งมั้ย

แล้วมันแบ่งยังไงครับ ช่วงแรกจนจบตอนสู้กับบัฟฟาโลแมนหรือเปล่า แล้วช่วงสองเริ่มที่ศึกหน้ากาก

คือพอดีผมซื้อชุดของAction Comic 7เล่มหนาๆมาจากงานหนังสือ เช็คหน้าสุดท้ายแล้วว่ามีจนจบ

เพิ่งมาว่างอ่าน อ่านไปบางเล่ม นอกจากที่บางช่วงภาพเบลอไม่ชัดแล้ว พี่แกข้ามหน้าเฉยเลยครับ ทำให้เนื้อหาดูขัดๆนิดหน่อย (อย่างตอนที่บัฟฟาโลแมนคืนชีพให้เพื่อนพระเอก มีแค่ตอนปล่อยลูกแก้วออกมา แต่ไม่มีให้ดูว่าลูกแก้วลอยไปคืนชีพยังไง) เข้าใจว่าสำนักพิมพ์ต้องการจะประหยัดจำนวนหน้ามากที่สุด เพื่อจะยัดให้จบใน7เล่ม

ที่นี้อ่านถึงเล่ม4ใน7เล่มก็ช็อค เพราะระหว่างภาคหน้ากากเงิน หน้ากากทอง กำลังสู้กับโชกุนปีศาจอยู่ โชกุนปีศาจเอาเพื่อนคินนิคุมารองเวที แล้วโชกุนพยายามจะจับคินนิคุอัดเวที มันข้ามไปตอนกำลังจัดทีมแข่งแท็กทีมเฉยเลยครับ เป็นตอนเทอรี่ไปหมู่บ้านอินเดียนแดง(ไปดูต้นฉบับแล้วคือพอจบตอน203 มันข้ามไปตอน 211เลย  คือมันไม่มีตอน 204-210) เจอแบบนี้เข้าก็เซ็งสิครับ สำนักพิมพ์ที่ทำแบบนี้แย่มากๆเลย (อันนี้ไม่รู้เล่มอื่นๆที่ยังไม่ได้อ่านจะมีตอนข้ามอีกมั้ย)

อยากถามว่า
-ใครมีของมิตรไมตรีบ้างครับ ตอนที่หายไปนี่ ของมิตรไมตรีมีมั้ยครับ ถ้ามีอยู่ในเล่มอะไรครับ(ของมิตรไมตรีแยกเป็น3ภาค มี11เล่ม น่าจะมิตรไมตรีนะ เห็นมีตัว M เป็นสัญลักษณ์) พอดีรู้สึก Action Comic จะลอกของมิตรไมตรีมาทั้งดุ้น เลยสงสัยว่าตอนหายเหมือนกันมั้ย ถ้าผมทราบว่าเนื้อหาที่หายไป อยู่ในเล่มไหน เผื่อผมหาเล่มนั้นได้ครับ
- ของ New Project 18 เล่มนี่ ตอนข้ามเหมือนกันมั้ยครับ ถ้ามีตอนครบ ไอ้ตอนของผมที่หายไป(204-210)อยู่ในเล่มไหนครับ เผื่อผมจะสามารถซื้อเฉพาะเล่มนั้นของ New Project ได้

ขอบคุณมากครับ

ปล. สำนักพิมพ์นี้เล่นผมหลายครั้งแล้ว ครั้งก่อนเคนจิก็ตอนจบหาย T-T

แก้ไขเมื่อ 28 ส.ค. 55 20:28:30

แก้ไขเมื่อ 28 ส.ค. 55 19:33:54

แก้ไขเมื่อ 28 ส.ค. 55 19:11:56

จากคุณ : อยากเป็นแรมโบ้^-^
เขียนเมื่อ : 28 ส.ค. 55 19:05:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com