Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอชมเชยช่อง Thai PBS ติดต่อทีมงาน

เป็นเวลาเกือบปีแล้ว ที่ติดตามช่อง Thai PBS
รายการแต่ละรายการ มีประโยชน์ (จริงๆ)ต่อทุกเพศทุกวัย
หลากหลาย และแตกต่างจากช่องอื่นๆ (ที่เริ่มเอียนกับรูปแบบซ้ำๆเดิมๆ)
ที่สำคัญ คือ ชอบที่ไม่มีโฆษณา (55555+)

ส่วนที่ประทับใจคือ ทางช่องจะประกาศตามหา "โปรดิวเซอร์ทุกระดับชั้น ไม่ว่าจะเป็นดาราหรือนักศึกษา"  ซึ่งต้องยื่นโปรเจคมาสู้กันว่าทางช่องสนใจรายการแบบใดมากกว่ากัน  เรารู้สึกว่ามัน "เท่าเทียมดี"
(ไม่เอาดราม่า แบบ..."ชั้นวงในนะ จริงๆแล้วไม่ใช่หรอก" .....อะไรงี้นะคะ เพราะเราไม่รู้เบื้องหลัง ทำออกมาดีก็ชมค่ะ)

ปรากฏว่า ไอ้ความที่เราชอบแนะนำคนรอบตัว ทั้งครอบครัว และเพื่อนๆ โดยเฉพาะสามี เปิดแต่ช่องนี้ค่ะ รายการน่าสนใจเยอะจริงๆ ดูได้ตลอดวัน เพราะมีรีรัน

รายการที่ชอบ คือ หนังพาไป / พื้นที่ชีวิต / คนละดาวเดียวกัน (อันนี้สนุกแถมความรู้เพียบ) / ภัตราคารบ้านทุ่ง / ฯลฯ (เยอะค่ะเยอะ เขียนหมดคงไม่ไหว 55+)

ถ้า คนทาง ThaiPBS มาอ่านกระทู้นี้เข้า
ฝากบอกทุกคนด้วยนะคะ ว่า เรากับสามีติดช่องนี้มากกกกกกกกก ^^
ถ้าจะให้ค่าหน้าม้า ก็จะขอบคุณมาก ฮ่าๆๆๆๆๆๆ (ล้อเล่นนะคะ ชมจากใจจริง)

ปล. ไม่ดูละครมาเกือบปีแล้วค่ะ เกมส์โชว์ก็ไม่ดู ดูมากี่ปีก็เหมือนเดิม  
เบื่อ ละครก็รีเมคแล้วรีเมคอีก เอียนจริงๆค่ะ ช่วงนี้เลยแว้บไปดูซี่รี่ย์ฝรั่งบ้าง (ขอโทษคอละครไทยด้วยนะคะ _/\_)

จากคุณ : MaybeYesMaybeNo
เขียนเมื่อ : 30 ส.ค. 55 11:42:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com