Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครเคยแปลงไฟล์ซีรีย์แล้วมาแต่เสียงไม่มีภาพ แก้ไขยังไงคะ ติดต่อทีมงาน

เราโหลดซีรีย์เกาหลีมาเก็บไว้ดูค่ะ
จาก mp4 หรือ flv เป็น mpeg2
แล้วไรท์ใส่แผ่นไว้เปิดในเครื่องเล่น dvd่
พอดีเครื่องที่บ้านรุ่นเก่ามั้งค่ะ มันอ่าน mp4 ไม่ได้อ่ะ

หลายๆเรื่องเราโหลดและแปลงได้
แต่นี่เดี๋ยวนี้บางไฟล์มันโหลดเป็น mp4 ดูได้ค่ะ
แต่พอแปลงออกมาเป็น mpeg2 แล้วมีแต่เสียงค่ะ ไม่มีภาพ เป็นจอเทาๆหมดเลยค่ะ

แก้ไขยังดีค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

จากคุณ : i-Aun
เขียนเมื่อ : 30 ส.ค. 55 16:43:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com