Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

“ออย ธนา” กับฉายา “พระเอกเทวดา” ที่ไม่ได้มาเพราะโชคช่วย? [ย้ายจาก : ดารา-นักแสดง] ติดต่อทีมงาน

แจ้งเกิดในวงการบันเทิงจากบทบาทของการเป็นนักร้อง ก่อนจะผันตัวเองมาสู่งานแสดง ทว่าสิ่งที่ทำให้หลายคนจดจำผู้ชายที่ชื่อ "ออย ธนา สุทธิกมล” ได้เป็นอย่างดีกลับเป็นเรื่องของพฤติกรรม

พฤติกรรมที่ทำให้ผู้สื่อข่าวบางส่วนมองว่าเขาเป็นคนติสท์แตก เลยเถิดไปถึงการไร้มารยาท และนำมาซึ่งฉายา "พระเอกเทวดา" จากการที่เจ้าตัวพร้อมจะหันหลังให้กับนักข่าวทันทีที่ถูกเอ่ยถามถึงเรื่องส่วนตัว

ผิดด้วยหรือที่คนๆ หนึ่งไม่อยากจะพูดเรื่องความรักให้คนอื่นรับรู้? และจะเป็นไปไม่ได้เชียวหรือกับการที่คนบันเทิงคนหนึ่งในฐานะบุคคล "สาธารณะ" จะพยายามรักษา "โลกส่วนตัว" ของตนเองเอาไว้?
        ...
       คนส่วนใหญ่จะมองว่าดารากับนักข่าวก็เหมือนสุภาษิต "น้ำพึ่งเรือเสือพึ่งป่า"

"มันก็เป็นเหมือนสิ่งที่ไปคู่กัน ผมเคยเล่นละครของเป่าจินจงก็มีข่าวอยู่ตลอด ผมบอกกับค่ายเลยว่าผมไม่ให้สัมภาษณ์นะ เพราะผมไม่ชอบ ก็ลองดูสิว่าถ้าผมไม่มีข่าวแล้วจะมีคนดูผลงานของผมมั้ย คนก็ดูนะ ผมว่าข่าวมันก็เกี่ยวส่วนนึง ถ้ามีสื่อช่วยมันก็เป็นแรงผลักดันงานของเราไป แต่ก็ไม่ใช่ผมคนหนึ่งล่ะ สำหรับผมบางครั้งมันก็เกี่ยวมันก็ไม่เกี่ยว ตอนนั้นกลายเป็นว่าคนจำผมเป็นพระเอกเทวดา ผมวิ่งหนีนักข่าวแต่สำหรับผมมันไม่ใช่การวิ่งหนี มันเป็นการจบการสนทนากันแล้วยังตามมาคุยอีก เขาเรียกว่า การคุยกันไม่รู้เรื่อง ผมคิดว่ามันหมดการสนทนาแล้วก็คิดว่าน่าจะจบแล้วแต่เขายังไม่จบ”

จากคุณ : Dear Nostalgia
เขียนเมื่อ : 4 ก.ย. 55 11:13:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com