Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

The Voice ผมเข้าใจแล้วทำไมผมตกรอบ สุดยอดสังเวียนจริงๆ ติดต่อทีมงาน

ขอสักกระทู้เถอะครับ ผมติดตามรายการ The Voice Thailand
มาตั้งแต่เริ่ม เพราะเป็น 1 ในคนที่ไปสมัคร

เพราะรายการอื่น ๆ อายุไม่ถึง หน้าตายิ่งไม่ได้

ผมไปสมัตร ที่ house rca  วันเสาร์ ตอนแรกก็คิดว่า คนคงไม่เยอะ
เพราะซีซั่นแรก ปรากฎ  ผมต้องไปร้องอีกทีวันอาทิตย์ คนทะลักมาก
มีลากต่อไปถึงวันจันทร์

คือคนไทยที่ร้องเพลงดีมีเยอะมากครับ แต่หน้าตาไม่ได้
หรือไม่อายุก็เกินกว่า af หรือ the star

ตอนแรกผมไปผมมั่นใจมาก ว่าติดรอบต่อไปแน่ ๆ
แต่แค่เขาไปรอร้องก็เจอแต่ละระดับที่ คิดว่า ซ้อมมาไม่พอหรือเปล่า

คนแรกที่เจอคือพี่ที่นั่งข้าง ๆ ไปดันดารามาแล้ว ได้นามบัตร
พี่เขามาด้วย อีกสักพัก มีอีกท่านรออยู่หน้าห้อง ได้ยิน staff อ่านประวัติ
เป็นอาจารย์สอนร้องเพลง โอ้แม่เจ้า ผมต้องมาเจออะไรกันเนี่ย

ยิ่งพี่เขาเข้าไปร้อง เสียงมันมีลอดออกมา ผมคิดเลย ผมตกรอบแน่ ๆ
55555  

บรรยากาศสนุกครับ คือ เห็นหลาย ๆ กลุ่มคุยกัน
แบบไม่รู้จัก แต่คุยกันเหมือนเพื่อน เหมือนพี่
มีตั้งกลุ่มร้องเพลงกันด้วย

รายการนี้ผมบอกได้เลยร้องเพราะอย่างเดียว ผมว่าไม่น่าเข้ารอบ
นักร้องที่ร้องเพลงกันทุกวันทุกคน สิ่งที่อยากได้นอกจากการร้องเพราะแล้ว
คือ เอกลักษณ์ของเสียง เสียงมา รู้ว่าใครร้อง

และการประกวดซ้อมมาแทบตาย แต่ไม่ได้ซ้อมคุมความตื่นเต้นก็ตาย
ผมได้คุยกับคนที่ไปสมัครหลาย ๆ คน เจอปัญหาเดียวกันคือ คุมความ
ตื่นเต้นไม่ได้ ผมก็เป็น ร้องประกวด กับ ร้องแสดง ผมว่าร้องแสดงง่ายกว่า
เยอะ

มันนี้ได้ดู พูดได้คำเดียว คนที่ตกไม่ใช่ร้องไม่เพราะนะครับ
แต่มันเรียบไป ไม่มีเอกลักษณ์ของตัวเอง

กรรมการผมถือว่า เขาโปรในทางของเขา แต่ก็มีขัด ๆ ใจแค่ครั้งเดียว
ที่ผมว่าไม่น่าเข้ารอบต่อไป

แต่ที่สุดยอดคือ ผมชอบน้องที่ชื่อเก่งมาก คนนี้มีของ
กับคุณคิง ที่ผมดูเทปเรียกน้ำย่อย ที่ทาง voice โพสมาให้ดูก่อน
คือ คนขึ้นเสียงสุดท้ายเป็นแบบของคุณเอง แล้วมันดี มันเท่
มันไม่เหมือนต้นฉบับ แต่ผมชอบ

ดูตัวอย่างเทปต่อไปท้ายรายการ ผมมั่นใจว่า รายการนี้เอาผม
อยู่บ้านทุกวันอาทิตย์ แน่นอน

ขอให้สนุกกันต่อไป กับ THE VOICE THAILAND

เสียงคือทุกอย่าง เสียงคือพลังอำนาจ
-----------------------------------------------------------
เพิ่มเติมนิดนึงครับ  
น้องที่มาจากภูเก็ต น้องร้องเพลงสตริงเพราะนะ
แต่ผมชอบตอนร้องลูกทุ่ง มันได้ก็ฟิวส์ และโชว์ลูกคอได้มากกว่า

ส่วนน้องที่ร้องเพลง ปาล์มมี่ ผมว่าถ้าเขาเลือกเพลงที่เข้ากับเสียง
ไปยาว

แก้ไขเมื่อ 09 ก.ย. 55 23:17:29

จากคุณ : พ่อมดกระป๋อง
เขียนเมื่อ : 9 ก.ย. 55 23:13:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com