Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครดู Prometheus แล้ว ขอสอบถามหน่อยครับ (สปอยล์) ติดต่อทีมงาน

พอดีเพิ่งดูจบไปครับ แต่มีข้อสงสัยเยอะเลยครับ เรื่องนี้แบบงงมาก แม้จะสนุกก็ตาม รบกวนช่วยอธิบายให้กระจ่างหน่อยครับ

1. ตอนแรกผู้สร้างอยู่ที่ไหนหรอครับ บนโลกหรือเปล่าครับ แล้วผู้สร้างกินอะไรลงไป
ทำไมของที่กินค่อยๆสลาย แล้วผู้สร้างถึงตายครับ ยานอวกาศนั่นคือยานที่ผู้สร้างลงมาหรอครับ

2. ตอนหลังเห็นนางเอกบอกว่าผู้สร้างคือคนสร้างมนุษย์ รู้ได้ครับว่าผู้สร้างเป็นคนสร้างมนุษย์ขึ้นมา

3. ผู้สร้างเจอพวกสัตว์ประหลาดที่เอามาเพาะเลี้ยงที่ดาวเพื่อถล่มโลกจากที่ไหนหรอครับ

4. ผู้สร้างคนสุดท้ายเห็นว่าเพื่อนตายกันหมด เลยเข้าไปจำศีลหรอครับ

5. ทำไมเดวิดถึงแอบเอาตัวอ่อนของสัตว์ประหลาดกลับมาและให้พระเอกดื่มลงไปพร้อมเหล้าครับ

6. ตอนสุดท้ายสัตว์ประหลาดไม่ได้ฆ่าผู้สร้าง แต่จับผสมพันธุ์หรอครับ เลยมีตัวอ่อนออกมา แต่ทำไมสุดท้ายออกมาหน้าตาเหมือนเอเลี่ยนเลยอะครับ

จากคุณ : superdudy
เขียนเมื่อ : 17 ก.ย. 55 22:56:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com