Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Robocop ใหม่ เนื่อเรื่องจะเปลี่ยนไปหรือเปล่า ติดต่อทีมงาน

ก็คงเห็นข่าวและภาพที่ทีมสร้างภาพยนตร์ Robocop ฉบับ remake ปล่อยออกมาให้ชมกันเป็นการเรียกกระแสบ้างแล้วนะครับ สำหรับเรื่องของรูปแบบ (design) ของชุดหรือเกราะของโรโบคอปก็มีการวิพากษ์วิจารณ์กันไปต่าง ๆ นานา แต่ส่วนใหญ่เท่าที่ผมฟังมาจะไม่ค่อยประทับใจกันเท่าไหร่ แต่สำหรับผม ผมชอบนะครับ ดูล้ำและดูเพรียวดีแบบเก่าดูเชื่องช้า เหมือนรถถังยังไงไม่รู้

แต่สิ่งที่ผมอยากรู้เป็นลำดับต่อไปก็คือ แล้วโครงเรื่องจะมีการเปลี่ยนแปลงไปจากเดิมหรือไม่ มากน้อยเพียงใด และจะครอบคลุมเนื้อหาในส่วนของเวอร์ชั่นเก่าเฉพาะภาคแรกหรือส่วนอื่น ๆ ด้วย

ที่สำคัญคือในเวอร์ชั่นเก่าภาคแรก มีฉากที่รุนแรงมาก ๆ ๆ ๆ ๆ อยู่หลายฉากทีเดียว ไม่ว่าจะเป็นฉากที่เจ้าหน้าที่เมอร์ฟี่ ถูกแก๊งค์คนร้ายยิงถล่มแบบบ้าคลั่ง แล้วก็ฉากที่โรโบคอปถูกรุมยิงโดยคำสั่งของ Dick Jones เวอร์ชั่นนี้จะยังมีอยู่หรือไม่ และจะทำออกมาในลักษณะใด

ส่วนภาค 2 ก็มีฉากรุนแรงไม่น้อยกว่ากัน ที่ทำผมอึ้งที่สุดก็ฉากโรโบคอปถูกพวก cain จับแยกชิ้นส่วนเป็นเศษเหล็กเลย แล้วก็ฉากที่ cain ถูกผ่าเอาสมองออกมาดองไว้ เพื่อสร้างเป็น Robocop 2 จบลงด้วยสมองนั้นถูกโรโบคอปขยี้กับพื้น

คงได้แต่รอดูครับ ว่าจะมีความชัดเจนเรื่องโครงเรื่องอย่างไรบ้าง

หรือเพื่อน ๆ คนไหนมีข้อมูลก็แบ่งปันกันได้นะครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : ลูกทุ่งคนยาก
เขียนเมื่อ : 20 ก.ย. 55 14:13:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com