Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไปดู Dredd มาละครับ (ไม่สปอย) ติดต่อทีมงาน

ออกตัวก่อนเลยว่า กะจะไม่ดูเรื่องนี้ในโรงฯแล้วล่ะ แต่วันนี้น้องชายเรียกร้องอยากดู จึงไปดูด้วยกัน เพราะตัวอย่างที่เคยดูมา ไม่ได้ทำให้รู้สึกอยากดูซักเท่าไรเลย

เอาแค่ฉากเปิดเรื่องมาก็ดึงความสนใจผมไปได้เต็มๆละ เสียงมอไซด์ของจั๊ดด์ โคตรกระหึ่มเลย เหมือนคำรามอ่ะ ถ้าผมเป็นผู้ร้ายก็ขวัญกระเจิงหนีหมดแน่ๆ

เนื้อเรื่องไม่มีอะไรมากครับ แค่เอาชีวิตรอดจากตึกโจรไปให้ได้ก็พอ (ฟังดูคล้ายๆเนื้อเรื่องของ The Raid หนังอินโดฯที่กำลังดังเปรี้ยงปร้างไหม) หนังมีมุมกล้องที่สวยและสมจริงครับ เอฟเฟคตอนภาพสโลโมชั่นสวยมากๆ (ดีนะใส่มาไม่เยอะ)

อะไรก็แล้วแต่ไม่เท่ากับ "ความโหด" ของเรื่องนี้ครับ โหดม๊ากกกก อำมหิต เลือดสาด สมองกระจาย หัวระเบิด ไส้ทะลัก วินาศสันตะโร บางฉากนี้ไม่กล้ามองตรงๆเลย กลัวติดตา คือมันแบบว่า "จะโหดไปหนายยย" ใครชอบโหดๆ ผมรับประกันว่า สะใจแน่นอน หลายฉากที่เจ็บแทน อู๊ยยยย นึกแล้วเจ็บ 55+

ผมชอบเดร็ดด์ ภาคนี้นะ พูดน้อย ต่อยหนัก รู้สึกถึงความ "นิ่ง" พี่แกเลย พิพากษาด้วยความนิ่ง สุขุม แต่โหดแบบถึงใจ เก่งแบบไว้ใจได้ เอาเป็นว่า เป็นบุคคลที่ไม่น่าไปมีเรื่องด้วยที่สุดแล้วล่ะ ฮ่าๆ

ที่ชอบอีกอย่างก็คือ ปืนของพี่เดร็ดด์นั่นแหละ ภาคนี้รู้สึกมีประโยชน์อย่างมากมายและใช้งานได้อย่างลงตัว

หนังไม่ยาวมากครับ ประมาณ ชั่วโมงสี่สิบนาที ไม่มีส่วนไหนอืดอาดยืดยาด กระหน่ำใส่อย่างเดียว ถึงแม้เนื้อเรื่องจะไม่มีซับซ้อน แต่ก็ชวนให้ติดตามได้จนจบและฉากจบก็ใช้ได้เลยนะสำหรับผม

ข้อเสียก็มีอยู่นิดหน่อยตรงที่ บางฉากอาจไม่เข้าใจเหตุผลว่า ทำไมเป็นแบบนี้ ไม่รู้หนังเล่าไม่ละเอียด หรือผมเข้าใจไม่ทันไม่รู้ แหะๆ อีกอย่างก็คือ ผู้ร้ายไม่เก่งเท่าไร อาศัยจำนวนเยอะซะมากกว่า แต่ก็ควรจะเป็นแบบนั้นละมั้ง เพราะพี่เดร็ดด์แกเก่ง_หายเลย ชาวบ้านในตึกจะไปทำอะไรพี่แกได้ 555+

สรุปเลยนะครับ ใครอยากหาหนังภาพสวย แอ๊คชั่นโหดดิบสะใจ เสียงกระหึ่ม เพลินๆ เรื่องนี้เลยครับ แนะนำ ได้ครบอ่ะ แต่ถ้าหาหนังแอ๊คชั่นฟอร์มสวยท่าเท่ เนื้อเรื่องซับซ้อน รักซึ้งกินใจ ดราม่า ไปหาเรื่องอื่นได้เลยครับ ส่วนแฟนจั๊ดด์ภาคเก่า ภาคนี้ก็ควรไปดูนะจ๊ะ พี่คนนี้ "สอบผ่าน" ครับ

จากคุณ : hyde20
เขียนเมื่อ : 20 ก.ย. 55 22:13:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com