Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เมื่อไรรายการวาบิซาบิ ของช่องไทยพีบีเอสจะกลับมาครับ ติดต่อทีมงาน

หากใครเคยดูรายการท่องเที่ยวคืนวันอาทิตย์เวลาประมาณ 22.00-22.30 น.คงจะจำรายการท่องเที่ยวประเทศญี่ปุ่นทีี่มีพิธีกรเป็นชาวอาทิตย์อุทัย แต่พูดภาษาไทยเก่งมากอย่างคุณฮีโระ ซาโนะ หรือฮีโระ ซังได้นะครับ พร้อมเสียงบรรยายสาวน่าฟังเสียงหนึ่ง ผมจำชื่อไม่ได้แต่รู้สึกจะเป็นอาจารย์สอนวิชาญี่ปุ่นศึกษาครับ รายการนี้น่าดูและให้ความรู้มาก พิธีกรชายก็น่ารักดีครับ มีอยู่เทปหนึ่งมีคนญี่ปุ่นเข้ามาถามพิธีกรว่า เป็นคนไทยทำไมพูดภาษาญี่ปุ่นชัดขนาดนี้ เพราะคุณฮีโระมักพูดเสมอว่าผมมาจากประเทศไทยครับ จนคนญี่ปุ่นคิดว่าเขาเป็นคนไทย มาช่วงหลังที่รายการนี้หายไปก็มีรายการ Asian Focus มาแทนโดยมีคุณฮีโระเป็นพิธีกรเหมือนเดิมครับ สนุกและได้ความรู้ดีไม่แพ้กันครับ แต่ช่วงนี้กลายเป็นรายการหนังพาไปผมไม่ค่อยได้ติดตามครับ หากใครเป็นแฟนคลับและอยากให้รายการของคุณฮีโระซังกลับมาก็ร่วมแสดงความคิดเห็นกันได้นะครับ

จากคุณ : เอ็มทียู
เขียนเมื่อ : 25 ก.ย. 55 12:08:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com