Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

---อยู่ลพบุรีค่ะที่เข้ามาถามทางไปดู "น้องญาญ่าณเดชน์"เพชรบูรณ์ (15ก.ย) ขากลับเจอตำรวจ [ย้ายจาก : บันเทิงวิทยุ-โทรทัศน์] ติดต่อทีมงาน

เราไปกับน้องชาย2 คน เป็นครั้งแรกค่ะที่ลองตามไปดู งานยำยำ ใน'ราชภัฎเพชรบูรณ์ และ เอสอาร์ สาขา 4  สนุก ประทับใจน้องญาญ่าณเดชน์ เป็นกันเองน่ารักมากค่ะ
   วันนั้นให้น้องณเดชน์ เซ็นต์หนังสือณเดชน์ในดวงใจ,ส่วน น้องญาญ่า เซ็นต์ปลอกแทปเล็ตสีม่วง น้องญาญ่าขี้เล่นกะเค้านืดนึงน่าร๊ากอ่ะ แล้วให้น้องณเดชน์เซ็นต์คู่ต่อกับน้องญาญ่าด้วยค่ะ น่ารักที่สุด (จริงๆอยากให้น้องเจิมหลังคารถ มันยากเกินไปง่ะน้องคงจะเจิมให้หรอก  อิอิอิ)
 เสียความรู้สึกนิดหน่อย ที่'ราชภัฏเพชรบูรณ์ ณ ลานจอดรถใกล้โรงอาหารด้วยความที่ไม่รู้ก็เลยถามผู้หญิง2คนที่เดินมายังลานจอดรถ เหมือนพนง.ออฟฟิศหรือเจ้าหน้าที่ถืออุปกรณ์การทำบอร์ดมาด้วย เราถามผู้หญิงคนนึงที่มีสีหน้าเป็นมิตร พี่คะ รบกวนถามหน่อยค่ะ ณเดชน์ญาญ่ามาอาคารไหนคะ ผู้หญิงคนนี้ทำหน้างง ๆ ไม่รู้เหมือนกันค่ะ,ผู้หญิงอีกคนที่มีสีหน้าน้ำเสียงไม่เป็นมิตรเธอหันไปเปิดรถและพูดว่า ญาญ่าไหน? ใครบอกว่ามา ไม่เห็นรู้เลย,  เราก็ค่ะ ไม่รู้ ไม่เป็นไร คิดในใจถามแค่นี้ตอบดีๆก็ได้ . .
          ขากลับในวันนั้น เจอตำรวจตั้งด่านด้วยค่ะ ไม่แน่ใจว่าแถวไหน แต่คิดว่ายังอยู่ในเขตอำเภอเมืองค่ะ ตำรวจค้นรถ เปิดดูกระเป๋ากล้อง กระเป๋าเราเปิดอ้าไว้อีก ตำรวจ2คนซ้ายขวาเลยนะคะ รถกระจกใสพอมองเห็นระวังตัวเหมือนกัน เพราะไม่เคยเจออย่างงี้ ค้นตัวน้องชาย 2คน และตำรวจอีกคนอยู่นอกรถถามเราว่า กำลังจะไปไหน?เราก็บอกว่า กลับลพบุรีค่ะ,ตำรวจถามต่อว่า แล้วไปไหนกันมา? เราก็ตอบไปเลยว่า ไปดูณเดชน์ญาญ่า มาค่ะ, ตำรวจถามว่า ดูถึงนี่เลยเหรอ? มาจริงหรือเปล่า? (ถามเหมือนไม่เชื่อ) เราบอกว่า มาจริงเป็นงานยำยำ ที่ร้านเอสอาร์ ตำรวจมองเห็น ยำยำ 2ห่อ( ที่น้องณเดชน์ขว้างมาน้องรับไว้ )วางอยู่โซนหน้ารถ เดินไปจับแล้วถามเราว่า จะกินหรือเปล่า? เราบอกว่าไม่กินหรอกเก็บไว้ที่ระลึก. . พอเราจะขึ้นรถได้ยินตำรวจพูดกันเองว่า เขาไปดูณเดชน์กันมา..
   เฮ้อ . . ประสบการณ์ใหม่ เล่าสู่กันฟังค่ะ

อยา

อาหารที่เดียวกันที่น้องมาอ่ะค่ะ

จากคุณ : สิบล้านบาทไทย
เขียนเมื่อ : 25 ก.ย. 55 18:52:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com