Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

~สำนักบูยงกัค ตอนที่ 39~ น้องฮุนนี่ ส่งคำอวยพรเทศกาลชูซ็อก - Thanks Giving Day ถึง Fan Fan ค่า ^__^{แตกประเด็นจาก A12708085} ติดต่อทีมงาน

สุขสันต์ เทศกาลชูซ็อก ค่า

น้องฮุนนี่ ส่งความรัก และความปรารถนาดี ถึงแฟนๆ ค่ะ
น่ารักมากมาย ถึงจะมืดมืด ก้อเถอะ 55555

ยิ้มเขินๆ น่ารักอีกแล้ว ^^
ป่านนี้ น้องคงอยู่กับครอบครัว คุณพ่อคุณแม่ ที่บ้าน ณ เมืองแดกู

เก๋เอา กร็ดเล็กเกร็ดน้อย เทศกาลชูซ็อกนะคะ
เทศกาลขอบคุณพระเจ้าของพี่น้องชาวเกาหลี
บ้างก้อเรียก Thanks Giving Day บ้างก้อเรียก Harvest Moon Day
ปีนี้ ตรงกับวันที่ วันที่ 28 กันยา - 3 ตุลาค่ะ

Chuseok (추석) – ในสมัยก่อน ฤดูการเก็บเกี่ยวของชาวเกาหลีจะเสร็จสิ้นเอาช่วงนี้

ทำให้วัน Chuseok เป็น วันที่ครอบครัวจะมาพบพร้อมหน้าพร้อมตากัน

เฉลิมฉลองให้กับผลการเก็บเกี่ยวใน ปีนั้น

มีการทำพิธี ไหว้พระจันทร์เป็นการขอบคุณและขอพรให้ได้ผลดีสำหรับปีถัดไป

=== ลิงค์ วีดีโอ ไม่ขึ้น ง่ะ ===

http://youtu.be/krpvmOcUXow

ประกาศเพิ่มเติม สำหรับคนรักน้องฮุนนี่ ในบูยงกัคค่ะ
กระทู้ บ้านของเราสวยงาม เก็บดอกไม้บานกันนะคร้า

เนื่องจากเหตุการณ์ เมื่ออาทิตย์ ที่ผ่านมา
ทำเอาเก๋และเพื่อนๆ สมาชิก เสียใจกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น
เพราะบ้านเรา ก้อคุยกัน สงบ สนุกสนาน เฮฮา เรื่อยมา
แต่เมื่อมาเกิดเหตุการณ์นี้ขึ้น เพื่อความสงบในบ้านละคร ของพวกเรา
สำนักบูยงกัค  จึงขอประกาศให้ทุกคนผู้รักน้องฮุนนี่ทราบโดยทั่วกันค่ะ
ว่า

เราจะคุยกันทุกเรื่อง  ชอบใคร รักใคร พวกเราคุยได้หมด ...
เช่นเดิมค่ะ 55555 ไม่เปลี่ยนแปลง
เพราะมิตรภาพของพวกเราจะเบ่งบาน
เราจะทำให้ผู้ที่แวะเข้ามาอ่านสบายใจ และออกไปด้วยความเอ็นดูน้องฮุนนี่ค่ะ 

เพราะตัวเก๋เอง ก้อรัก ผช เกาหลี มากมายหลายคน
ทั้งน้องมินโฮ น้องกุ๊ก น้องบ่าว น้องซูฮยอน พี่ชาย ฯลฯ

ขอแค่พวกเราจะคิดถึง และสนับสนุนน้องฮุนนี่ และ NToG ตลอดไป
ในระหว่างที่เราเม้าท์ผู้ชายคนอื่น 555

จึงเรียนมาให้ทราบนะคร้า

และร่วมเป็นกำลังใจ ให้เพื่อนๆ บูยงกัคทุกคน สู้ๆ เพื่อน้องฮุนนี่ไปด้วยกันค่ะ ขอบคุณคุณนกเบ๋ ที่ทำงานเพื่อน้องของเราตลอดมาค่า

สู้ๆ ไฟท์ติ้ง

แก้ไขเมื่อ 02 ต.ค. 55 18:57:00

แก้ไขเมื่อ 02 ต.ค. 55 16:59:46

แก้ไขเมื่อ 02 ต.ค. 55 16:58:54

แก้ไขเมื่อ 02 ต.ค. 55 12:11:10

จากคุณ : แยมโรลสีชมพู
เขียนเมื่อ : 2 ต.ค. 55 12:09:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com