Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากรู้เกี่ยวกับค่ายภาพยนตร์ครับ?? ติดต่อทีมงาน

จากที่ได้ลองๆสืบค้นด้วยความอยากรู้อยากเห็นเกี่ยวกับค่ายหนังและโปรดักชั่นเฮ้าต่างๆในประเทศไทยนะครับ

เท่าที่ทราบมี...
สหมงคลฟิล์ม บาแรมยู,บั้งไฟ ฟิล์ม,ไอยราฟิล์ม,เมืองช้างฟิล์ม โปรดักส์ชั่น,เมืองยโสธรภาพยนตร์,อินทร์ ฟิล์ม
Five stars
กันตนา
M 39
พระนครฟิลม์
GTH  สวัสดีทวีสุข
RS film
CM film
พร้อมมิตร

ค่ายเล็กๆก็...
Foolhouse
กลองชัยภาพยนตร์
โกลเด้น เอ เอ็นเตอร์เทนเมนท์
แปซิพิค ไอส์แลน
โอมมาหาราย
ดิ แอ็คชั่น
96 ฟิล์ม
อควา คอร์เปอเรชั่น
ที มูฟวี่ส์
แอ็คชั่นกรุ๊ป
ฟิลม์เฟรม โปรดั๊กชั่น
อภิชามณี
IPM film

โปรดักชั่นเฮ้าอื่นๆน่าสนๆหรือค่ายหนังอิสระอีกก็...
ฟีโนมีน่า (ทำโฆษณาอย่างเดียวหรอครับ?)
whitelightpost
extra virgin
Kick The Machine
Electric Eel Films

ไม่ทราบว่ามีค่ายหนังหรือโปรดักชั่นอะไรที่น่าติดตามอีกไหมครับ พอดียิ่งค้นยิ่งอยากรู้อยากดูผลงานโดยเฉพาะกับค่ายภาพยนตร์อิสระที่ผมไม่ค่อยรุ้เลยว่ามีค่ายหนังอะไรดังๆในวงการภาพยนตร์อิสระบ้าง อยากสนับสนุนภาพยนตร์ไทยครับ :D ช่วยแนะนำทีนะครับ

แก้ไขเมื่อ 03 ต.ค. 55 22:03:42

จากคุณ : สุดเวลา
เขียนเมื่อ : 3 ต.ค. 55 22:02:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com