Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ Comic ] The Walking Dead Vol.51 : Here We Remain#3{แตกประเด็นจาก A12758202} ติดต่อทีมงาน

สวัสดียามดึกแฟนๆชาว The Walking Dead ทุกท่านครับ

ตามอ่านกระทู้ของเมื่อวานเห้นมีดราม่ากันเรื่องสปอยล์ อยากบอกว่าไม่ต้องซีเรียสกันขนาดนั้นครับ เท่าที่ผมอ่านดูเมื่อวานนี้ไม่มีใครสปอยล์อะไรนะ ถ้าจะสปอยล์ต้องมาแบบเมื่อตอนก่อนๆนู้นครับ  บอกกันโต้งๆว่า "คนนั้นตายแล้วคนนี้จะตายต่อ" หรือมาแง้มเป็นนัยๆว่า "คนนั้นน่ะเหรอ...หึหึ ไม่อยากพูด" หรือว่า"โดยเฉพาะฉาก...." แบบว่าอ่านแล้วไม่มีอะไรต้องสงสัยกันต่อเลย

อ่านกันให้สนุกแล้วแสดงความเห็นกันตามปกติเถอะครับ แบบนั้นกระทู้มีสีสันแล้ว อย่างคอมเม้นของคุณ trufaหรือคุณจิบเดียวก็ซึ้งแมนนี่ผมก็ชอบอ่านนะ รู้สึกเหมือนได้ฟังคนมานั่งวิเคราะห์หนังหลังดูจบตอนอะไรประมาณนั้นเลย

ส่วนเรื่องคนสปอยล์ผมปล่อยให้เป็นเรื่องของจิตสำนึกแล้วกัน คนเราถ้าจะพิมพ์อะไรออกมาซักอย่าง มันต้องผ่านกระบวนการทางความคิดแล้วล่ะ

แล้วย้ำอีกครั้ง เมื่อวันก่อนที่หยุดไปนี่ติดธุระจริงๆนะครับ ไม่ได้งอน โกรธ หรือเคืองอะไรใคร :-)

สำหรับวันนี้เชิญติดตามกันต่อได้เลยว่าชะตากรรมของสองพ่อลูกจะดำเนินไปในทิศทางไหนต่อ

จากคุณ : Evageline A.K. Mcdowell
เขียนเมื่อ : 9 ต.ค. 55 01:46:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com