Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำไม คุณบ๊วย เชษฐวุฒิ ไม่หยุดทำรายการ 'คันปาก' สักพักล่ะคะ ติดต่อทีมงาน

ได้ดูรายการคันปากตอนที่ คุณเป้ อารักษ์ มาเป็นแขกรับเชิญ ในวันนั้นมีคุณไก่ คุณอ้น และ คุณบ๊วยเป็นพิธีกรค่ะ พอเปิดรายการมาปุ๊ปสิ่งแรกที่เห็นคือ หน้าเศร้าๆและแววตาละห้อยของคุณบ๊วยค่ะ คือแบบว่าเราเป็นคนดูมันรู้สึกแย่นะคะที่เห็นพิธีกรมาเศร้าออกทีวี เพราะก็รู้ๆกันว่า รายการคันปากเน้นพิธีกรฮาๆ อ่านข่าวแบบขำๆ แซวเล่นกันไปมา ยิ่งตอนอ่านข่าวคุณบ๊วยอ่านผิดๆถูกๆ คล้ายว่าจะใจลอยอย่างไรมิทราบค่ะ อารมณ์โดยรวมวันนั้นดูแล้วกร่อยๆเลยค่ะ วันนั้นที่คุณเป้มาเราว่า คุณอ้น คุณไก่ เล่นส่งกับคุณเป้ด้วยสนุกมากค่ะ แต่ตัดไปที่คุณบ๊วย หรือ เห็นท่าทางที่คุณบ๊วยพยายามที่จะทำให้สนุก สำหรับเราเหมือนจะไปทำลายบรรยากาศซะมากกว่า

ก่อนหน้านี้ ส่วนตัวชอบคุณบ๊วยอ่านข่าวนะคะ ไม่ใส่มุกตลกมากเกินไป แต่ตอนนี้เข้าใจค่ะว่าสภาพจิตใจย่ำแย่เพราะมรสุมชีวิตก็เลยอยากแนะนำให้คุณบ๊วยว่า จะดีกว่าไหมที่จะหยุดพักสักระยะกับการทำ คันปากค่ะ

จากคุณ : ฝัน สาวปลาแห้ง
เขียนเมื่อ : 9 ต.ค. 55 12:42:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com