Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

งง มุข เรื่อง ยุทธการเรือรบพิฆาตฝูงเอเลี่ยน (Battleship) ค่ะ ติดต่อทีมงาน

พอดีมีโอากาสซื้อแผ่นมาดู แต่มีงง อยู่สองที่ค่ะ
1. ตอนที่มนุษย์ต่างดาว มาเอาตัวเพื่อนกลับที่เรือพระเอก แล้วพอพระเอกเดินออกมาดู  เมื่อมันไปแล้ว ซักพักพระเอกรู้ได้ไงค่ะ ว่ายังมีอยุ่อีกในเรือ
2.ตอนที่ เรือพระเอก ล่อมันไปเพื่อรอเจอแสง แล้วพระเอกชวนคนญี่ป่่นเพื่อไปยิงหน้าเรือ แล้วพระเอกถามคนญี่ปุ่นว่า ไปยิงปืนจากไหน คนญี่ปุ่นตอนว่า ค่ายฤดูร้อน แล้วพระเอกก็ทวนคำแล้วบอกว่าไม่จริงน่า เหมือนตกใจ  งง ค่ะ ทำไมพระเอกต้อง ตกใจด้วย มันหมายถึงอะไรค่ะ
ปล  ชอบเรื่องนี้มากเลยค่ะ ชอบพระเอกอะ 55555555555555

จากคุณ : kakarott_ja
เขียนเมื่อ : 12 ต.ค. 55 09:48:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com