Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มุมหวานๆของผู้ชายที่ชื่อ "ก้อง สหรัถ" ติดต่อทีมงาน

ไปอ่าน ผจก.ออนไลน์มา อ่านแล้วอยากกรี๊ด อิจฉาแฟนพี่ก้องจริงๆค่ะ เลยหาเพื่อนร่วมด้วยช่วยกรี๊ดดีกว่า 555

ขอตัดมาเฉพาะส่วนเด็ดนะคะ

ประทับใจอะไรในตัวผู้หญิงคนนี้?
       "เขาเข้าใจผมมากที่สุด เป็นคนจิตใจดีแล้วผมก็โชคดีที่ได้มาอยู่กับเขา เป็นคนไม่ฟุ้งเฟ้อเลย พอเพียงมาก ที่สำคัญเราก็อยู่กันด้วยความรัก ความเข้าใจ ซึ่งทุกวันนี้ผมก็ยังมีมุมหวานๆ ให้เขานะ อย่างบางวันผมอยากให้ดอกไม้ ก็โทรสั่งไปให้เขาที่บ้าน (ยิ้ม) หรือวันวาเลนไทน์ผมส่งข้อความ แล้วก็นั่งทำรูปให้เขาด้วย"

เรื่องเพี้ยนๆ ที่เคยทำมา

"ถ้าเรื่องทำนองนี้ก็ต้องสมัยเด็กๆ ก็คือชอบไปทำอะไรป่วนๆ ชาวบ้าน ขับรถไปแกล้งชาวบ้านเขา ยกตัวอย่างเช่น ขับรถ 2 คันกับโจกับจอห์น แล้วก็ไปจอดที่หน้าร้านก๋วยเตี๋ยว เสร็จแล้วก็วิ่งไล่กันรอบรถ ไล่ลงมาทำเหมือนตีกันมีเรื่องกัน แล้วก็รีบวิ่งขึ้นรถ แล้วก็ขับออกไปเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น"

"หรือไม่อย่างบางทีขับรถไปติดไฟแดงกับโจ ไม่มีอะไรทำ ก็ลงมาจากรถต่อยกัน คือทำเป็นต่อยกัน กลางสี่แยกเลย พอไฟเขียวก็เข้ามากอดกัน หอมแก้มกัน แล้วก็ขึ้นรถไป (หัวเราะ) อะไรแบบเนี้ย คือแกล้งให้คนเขางงเล่นมากกว่า ก็มีประมาณนี้นะ ไม่ได้มีอะไรมากมาย"

แม้จะถูกเลี้ยงมาอย่างคุณหนูเพราะเกิดมาเป็นหลานคนแรกของตระกูล แต่กระนั้นเจ้าตัวก็ยืนยันว่าเขาเองเป็นเด็กที่ไม่ดื้อเลย..."คุณพ่อจะเป็นคนที่ไม่ค่อยตามใจ จะคอยดุ ตี ถ้าอยากจะได้ของก็ต้องมีอะไรแลกเปลี่ยน อย่างอยากได้ของเล่นก็ต้องกวาดขยะ เก็บขี้หมา ตัดหญ้า หรือว่าอยากได้รถขับก็ต้องเรียนให้ได้เปอร์เซ็นต์เท่านั้นเท่านี้นะ

เนื้อข่าวจาก  manager online : หล่อง่ายๆ สไตล์ "ก้อง สหรัถ"
ตามลิ้งค์นี้เลยค่ะ
http://www.manager.co.th/Entertainment/ViewNews.aspx?NewsID=9550000124967

มีรูปหล่อๆอีกหลายรูปเลยค่ะ และก็บทสัมภาษณ์อีกหลายเรื่องค่ะ

แก้ไขเมื่อ 12 ต.ค. 55 11:04:28

จากคุณ : ท้องฟ้าสดใส
เขียนเมื่อ : 12 ต.ค. 55 10:58:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com