Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Black Rock Shooter นี่เนื้อเรื่องเป็นไงกับความคุ้มค่าในการเก็บ BD ติดต่อทีมงาน

ผมเห็นทาง ROSE จัดชุดใหญ่กับเรื่อง Black Rock Shooter กับเซ็ต BD ผมจึงมีคำถามเนื่องจากว่าเรื่องนี้ไม่เคยดู เคยเห็นแต่ภาพผ่านๆ ว่า

มันสมควรจัด BD ไหม ?

เงินผมมีไม่ใช่ปัญหา งานหนังสือปีนี้พร้อมจัด แต่สำหรับ ROSE ผมมีคิวที่จะจัดน้องสาวแพ็คเซตอยู่แล้ว (ถ้าวันที่ 20 ของยังมีอยู่นะ) แต่สำหรับ Black Rock Shooter  นี่ผมยังไม่รู้เลยว่าเนื้อเรื่องเป็นไง กับความคุ้มค่าในการจัดเก็บ BD เพราะสำหรับ BD ผมจะเก็บในเรื่องที่ชอบเท่านั้น

ผมดูจากราคา 3999 บาท ตีไป 4,000 ละกัน ประกอบด้วย BD 2 แผ่น DVD 4 แผ่น + Figma และสมุดภาพ

ตัดสมุดภาพไป ก็เท่ากับราคาประมาณว่า

BD แผ่นละ 1,000 บาท รวมเป็น 2 พัน
DVD 4 แผ่น ตีไปแผ่นละ 200 บาท = 800 บาท

เท่ากับในเซ็ตนี้เราโดนพ่วงซื้อ Figma ไปด้วยตัวละพันกว่า

แน่นอนว่า Figma ราคามันแพงผมทราบดี แต่ประเด็นคือผมไม่เคยซื้อ Figma หรือฟิกเกอร์มาก่อน ผมมันประเภทซื้อตัวที่แถมจากแม็คโนนัลไม่ก็จากชุดป็อบคอร์นโรงหนัง เอามาตั้งโชว์แค่นี้ผมก็พอใจแล้ว

ฉะนั้น กับการซื้อของ ของผมแบบนี้ แล้วก็ Black Rock Shooter ยังไม่เคยดู (แต่ถ้าเนื้อเรื่องแอ็คชั่นดูได้ เห็นว่าเรื่องนี้มีกลิ่นอาย Yuri ด้วย) ควรที่จะเก็บ BD ไหมครับ ?

ปล Figma นี่้มันดัดแขนดัดขาดัดท่าทางตัวละครได้ไหมครับ ?

จากคุณ : patiweshchan
เขียนเมื่อ : 16 ต.ค. 55 18:01:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com