Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สำหรับสาวก Marvel การ์ดเกมส์ iphone "Marvel war of heroes" ครับ ติดต่อทีมงาน

เกมส์ marvel War of heroes เป็นเกมส์ฟรีบน IOS และ androind ครับ
รูปแบบของเกมส์คือ card game หลักๆมันคือ เกมส์ Rage of bahamut version Marvel super heroes ครับ

เกมส์นี้โหลดฟรี ไม่เสียตังครับ
ใครที่โหลดเกมส์นี้มาเล่นหลังจบ tutorial แล้วจะให้ใส่ ID คนชวนได้ (Referral code)
ถ้าไม่รบกวนเกินไป ใส่ Code ผม nsc231232  จะขอบคุณมากเลยครับ
ไม่เสียอะไรครับ แต่คนที่ใส่ code จะได้ rare card free "Black Widow"

รูปแบบของเกมส์คือ เก็บสะสมการ์ดตัวละครแบบต่างๆมาจัดทีมบุกและทีมป้องกันแตกต่างกันไป
เกมส์นี้มี combo การ์ดด้วยครับ จับคู่ตัวละครที่มีความสัมพันธ์กันจะได้ combo พิเศษ
เช่น Captain America + Wolverine = Super Soldier
human torch, invisible woman, mr fantastic, franklin = the richards

เข้าเกมส์มาอาจจะงงกับรายละเอียดนิดหน่อยจะอธิบายทีละส่วนละกันนะครับ
ตามรูปที่เห็นนี้เลย

1) tab home เป็นหน้าหลักตอนเข้าเกมส์ จะ update กิจกรรมและข้อมูลต่างๆ รวมทั้งประกาศจากทางผู้ดูแล

2 My page เป็นหน้าต่างหลักของตัวเราเวลาเล่นก็มาเริ่มที่ page นี้ครับ เดี๋ยวจะมาขยายความต่อ

3 Battle คือการออกตีคนอื่นครับ  การออกไปจู่โจมคนอื่นสิ่งที่ได้เงิน เงิน ค่า mastery ของ card ที่ใช้ออกตี และบางครั้งได้ item สะสมด้วย

4 Mission คือออกทำภารกิจตามเนื้อเรื่อง จะได้ xp เพื่อเพิ่ม lv ของเรา ได้เงินและบางครั้งจะ random ให้การ์ดมาด้วยครับ

5 Boost คือการเพิ่ม xp ของการ์ดที่เราเลือก โดนหลอมการ์ดอื่นๆเข้ากับการ์ดหลัก เมื่อการ์ดเพิ่ม lv ค่า atk กับ def ก็จะเพิ่มตามไปด้วยครับ

6 Fusion คือการหลอมการ์ดรวมกันเพื่อเพิ่มระดับของการ์ด โดยการ์ดที่เหมือนกัน 2 ใบจะ fusion กันได้ เป็นการ์ดที่ upgrade ไปอีกระดับนึง

เดี๋ยวมาต่อนะครับ เนื้อหาเยอะพอสมควร

ลืมบอกไป ในเกมส์ผม ID Lolicon091 นะครับ
เพิ่งสร้าง Alliance วันนี้ชื่อ Alliance(TH)ครับ
แรกๆ เข้า Alliance จะยังไม่มี effect อะไร แต่พอแคลนเติบโตขึ้นจะ research เพิ่ม effect เช่น + atk/def การ์ด speed type 5% ได้
และการ trade การ์ด ทำได้แต่ใน friend list หรือ Alliance เดียวกันเท่านั้นครับ

แก้ไขเมื่อ 18 ต.ค. 55 19:37:31

จากคุณ : LoliconLilu
เขียนเมื่อ : 18 ต.ค. 55 13:20:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com