Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ชวนโพสต์ประโยคโดนใจ (แรงจัด-หวานซึ้ง-เตือนใจ) จากละครไทย ติดต่อทีมงาน

ห่างหายไปนานกับการรวบรวมประโยคเด็ด หรือ ประโยคหวานๆ จับใจในละครไทย
ชวนมาโพสต์ประโยคโดนใจของคุณ จากละครไทย ได้ทุกค่ายทุกช่อง ทุกฉากและทุกแนว
เก่าใหม่ไม่ว่ากันค่ะ บอกชื่อฉากและละครด้วยนะค่ะ
ของจขกท.>>>>
ละครปิ่นอนงค์ ฉากที่คุณใหญ่ประชดปิ่น ว่าเหนื่อยเพราะต้องเอาเวลาไปดูแลผู้ชายคนโน้นทีคนนี้ทีอ่ะค่ะ
แล้วปิ่น ตอบว่า "เราจะทะเลาะกันไปทำไม รักกันไม่ดีกว่าเหรอ ไม่รู้ว่าเราจะจากกันตอนไหน" ประมาณนี้นะค่ะ ไม่แม่นนะค่ะ แต่ตรงและจริงมากๆ

ละคร ตะวันทอแสง ฉากที่คุณ ภคพงษ์ ขอให้รสามาเป็นแสงสว่างในชีวิตอ่ะค่ะ ประมาณว่า "รสา ช่วยมาเป็นแสงสว่างในชีวิตผมที ช่วยดึงผมออกจากความมืดมนเสียที" ซึ้งและน่าสงสารมากค่ะ

แล้วของคุณละค่ะ ประทับใจ ประโยคไหน ฉากไหน จกละครไทยเรื่องอะไรบ้าง (ได้ทุกแนวนะค่ะ)

จากคุณ : Espana girl
เขียนเมื่อ : 20 ต.ค. 55 15:35:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com